Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > WordPress พอขึ้้นhostจริง แล้วอัพรูปไม่ได้ครับรบกวนด้วยครับ

WordPress พอขึ้้นhostจริง แล้วอัพรูปไม่ได้ครับรบกวนด้วยครับ

Topic : 081284

Guest

คือ ผมใช่โปรแกรมจำลองพอจะลองhostจริงของหน่วยงานผม กลับ อัพโหลดรูป ไม่ได้ ปลั้กอิน NextGEN Gallery ก็เพิ่มรูปไม่ได้
คำสั่งที่แจ้งกลับคือ

Directory wp-content/gallery/ is not writeable ! Check this link, if you didn't know how to set the permission : http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions

คล้ายๆว่ามันบอกว่าเขียนไม่ได้ ผมต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง
ดาต้าเบสเป็น Microsoft-IIS/7.5
PHP5.5.25a
ไปเปิดดูค่าสิทธิ์ ที่Filezila ก็ไม่มีบอกว่า ใช่สิทธิ์ 664 หรือ 777 มันว่างเปล่า แต่พอถามadmin หน่วยงานผมบอกว่า เขียน ได้ ลบได้เลยงง

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-07-19 14:35:16 By : เอก View : 8500 Reply : 13

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,025 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook Hi5 Blogger

Set folder ที่เก็บรูปให้เป็น Permission 777 ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-07-19 14:41:51 By : adaaugusta

No. 2

Guest

set 777 หรือ อะไรก็ไม่ได้ครับ มันแจ้งว่า command not understood
คือ ผมลองลงwordpress ใหม่ๆในserver แล้วดูว่าไฟล์wordpress/wp-content/uploadตัวนี้เข้ามาไหม
ปรากฏว่าไม่มีเลย ต่างจากโปรแกรมจำลองที่มีให้มาเลย
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-07-19 14:46:12 By : เอก

No. 3

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Directory wp-content/gallery/ is not writeable !
Check this link, if you didn't know how to set the permission : http://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions

แปลเป็นภาษาไทยได้ว่า
Directory wp-content/gallery/ is not writeable ! ( ไม่สามารถเขียนไฟล์ใน Directory wp-content/gallery/ ได้)

วิธีการแก้ไขก็ให้ Ftp เข้าไปใน Directory wp-content/gallery/

คลิกขวาที่ gallerry เลือก Set Permission แล้วกำหนดให้เป็น 777 แล้วกด OK

Permission ก็คือสิทธิ์ในการ เขียน อ่าน Execute ไฟล์ หรือ Folder ครับ

777 คือสามารถกระทำได้ทุกอย่าง
Date : 2012-07-19 14:52:14 By : adaaugusta

No. 4

Guest

คำสั่งเมืออัพโหลดรูป ไม่ได้จะเป็นแบบนี้ครับ

Warning: File upload error - unable to create a temporary file in Unknown on line 0
เลิกเสีย“d1.jpg” ล้มเหลวในการอัปเดตเนื่องจากความผิดพลาด
โฟลเดอร์ชั่วคราวหายไป
Date : 2012-07-19 14:53:18 By : เอก

No. 5

Guest

นี้ครับ

ค่าFTP
Date : 2012-07-19 15:00:13 By : เอก

No. 6

host เป็น Windows หรือ Linux ครับ

Permission มีใน Linux base เท่านั้นครับ

หากเป็น Windows Base ต้อง Add permission ให้เป็นคนๆ เป็น Folder ไปโดยต้อง Remote เข้าไปทำหรือไม่ก็ให้ Admin จัดการให้
Date : 2012-07-19 15:16:01 By : adaaugusta

No. 7

Guest

เป็นwindows Nt ครับ ผมเห็นเขากดแก้ให้อ่านเขียนได้ แต่เห็นทำเป็นกรุ๊ปรวมทั้งhost เลย
Date : 2012-07-19 15:28:41 By : เอก

No. 8

ต้อง เพิ่ม สิทธิ์เข้าไปใน Folder แอดเป็นคนๆไปเลยน่าจะดีกว่าครับ
Date : 2012-07-19 15:50:16 By : adaaugusta

No. 9

โพสกระทู้ ( 12 )

เพิ่ม สิทธิ์เข้าไปใน Folder ทำได้เองเลยไหมครับหรือต้องให้adminทำ
Date : 2012-07-19 16:29:54 By : akesit1911

No. 10

อยู่ที่ User น่ะครับ ว่าเป็นระดับไหน ถ้า User คนนั้นเป็น Admin(ใน Windows) ก็สามารถทำได้เลย

แต่เท่าที่ดูจากรูปน่าจะทำได้เลยนะครับ
Date : 2012-07-19 16:31:17 By : adaaugusta

No. 11

ทำยังไงครับรบกวนด้วย
Date : 2012-07-19 16:38:14 By : akesit1911

No. 12

ติดต่อทางเมล์จะดีกว่าไหมครับ
Date : 2012-07-19 16:40:00 By : akesit1911

No. 13

Guest

อัพโหลดรูปไม่ได้ เเจ้งเตือนเเบบนี้ละครับ
เกิดจากอะไร เเก้ไขยังไงครับ รบกวนเเนะนำวิธีเเก้ไขทีครับ

An error occurred in the upload. Please try again later.

เเก้ยังไง
Date : 2016-06-08 21:57:24 By : tony

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : WordPress พอขึ้้นhostจริง แล้วอัพรูปไม่ได้ครับรบกวนด้วยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่