Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ถามเรื่องการอัพโหลดไฟล์ขนาดใหญ่กว่าที่ host กำหนด ลองหลายวิธีแล้วครับ ตัน !!

ถามเรื่องการอัพโหลดไฟล์ขนาดใหญ่กว่าที่ host กำหนด ลองหลายวิธีแล้วครับ ตัน !!

Topic : 106097

โพสกระทู้ ( 275 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ถามเรื่องการ upload ไฟล์หน่อยครับ คือว่าโฮสต์ให้ upload max size ได้แค่ 2 mb ทีนี้ผมต้องการอัพโหลดใหญ่กว่า 2 mb

ผมได้ลองหลายวิธีแล้วครับ

.htaccess

<IfModule mod_php5.c>
php_value upload_max_filesize 40M
php_value post_max_size 40M
</IfModule>

หรือ

ini_set('post_max_size', '64M');
ini_set('upload_max_filesize', '64M');

หรือ ftp

Code (PHP)
<?
if($_POST[Submit]){print_r($_FILES);exit;
 set_time_limit(3000);
  //set up basic connection
// $ftp_server = "domain.com";
// $ftp_user_name = "user";
// $ftp_user_pass = "password";
 $destination_file = $_FILES['file']['name'];
 $source_file = $_FILES['file']['tmp_name'];
 $size_file=$_FILES['file']['size'];
 $conn_id = ftp_connect($ftp_server);

// login with username and password
 $login_result = ftp_login($conn_id, $ftp_user_name, $ftp_user_pass); 

ftp_chdir($conn_id,"htdocs/upload/store_file");
   // check connection  
 if ((!$conn_id) || (!$login_result)) {
     echo "FTP connection has failed!";
     echo "Attempted to connect to $ftp_server for user $ftp_user_name";
     exit;
 } else {
     echo "Connected to $ftp_server, for user $ftp_user_name<br/>";     }      
// upload the file  
 $upload = ftp_put($conn_id, $destination_file, $source_file, FTP_BINARY);    
// check upload status  
 if (!$upload) {
     echo "FTP upload has failed!";
  }    
// close the FTP stream  
ftp_close($conn_id);}//end $_POST[Submit]
?>

<form name="form1" method="post" action="" enctype="multipart/form-data">
   <input type="file" name="file">
   <input type="submit" name="Submit" value="Upload now">
 </form>

โดยที่ได้ผลสรุปว่า ถ้าไฟล์น้อยกว่า 2 mb อัพโหลดได้ มีตัวแปร $_FILES ปกติ

แต่ถ้ามากกว่า 2 mb มันอัพโหลดไม่ได้ เพราะไม่มีแม้กระทั่ง ตัวแปร $_FILES (print_r($_FILES) ไม่มีค่าครับ)

คิดว่ามันมีปัญหาตั้งแต่ตัวแปร $_FILES แล้วล่ะ แล้วทำไมมันถึงหายไปล่ะครับ

อย่างนี้จะต้องแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ปล. phpinfo เข้าไปดูได้เลยครับ ผมเปิดไว้ให้ http://sb-product-selection.webege.com/ จนกว่าจะได้ครับ ขอบคุณครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-02-21 13:38:08 By : เด็กโง่ View : 1767 Reply : 9

No. 1

โพสกระทู้ ( 2,311 )
บทความ ( 1 )

อัพโหลดผ่านโปรแกรมไม่ได้หรอครับ พวก FileZilla อะไรประมาณเนี่ย?

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-02-21 13:45:16 By : arm8957

No. 2

ไม่ครับ จะให้ user อัพโหลดไฟล์ doc , excel ไรพวกนี้อ่ะครับ แล้วดาวน์โหลดลงมาอ่านแค่นั้นครับ

แต่ปัญหาคือถ้าไฟล์เกิน 2 mb ตัวแปร $_FILES จะหายไป

มีใครเคยเป็นบ้างมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-02-21 14:11:54 By : เด็กโง่

No. 3

ปกติแล้ว ผมก็ใช้ฟังก์ชั่น move_upload_files() ธรรมดานะครับ(หรือความต้องการไม่เหมือนกัน) ไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่น ftp_put() ก็สามารถอัพได้ปกติ
ผมดูจาก phpinfo() max_file_uploads : 20m ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ
Date : 2014-02-21 14:55:12 By : arm8957

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-02-21 14:55:12
รายละเอียดของการตอบ ::
ต้อง upload_max_filesize หรือเปล่าครับ มัน 2 mb
ผมก็ลองใช้ move_upload_files อัพโหลดธรรมดาแหละครับ ลองที่เครื่องเราเอง localhost มันก็ได้ปกติ พอลองของจริงก็ได้ครับ
แต่ถ้ามันเกิน 2 mb ปุ๊ป มันก็ error ลองเช็คไล่ดู พอ print_r($_FILES) กลับว่างครับ
แต่ถ้าน้อยกว่า 2 mb print_r($_FILES) ก็มีค่าครับ

Date : 2014-02-21 15:13:47 By : เด็กโง่

No. 5

โพสกระทู้ ( 89 )

Host ที่คุณเช่า รู้สึกจะมีเสียงตอบรับการให้บริการไม่ค่อยดีเลยนะครับ ผมเห็นใน thaiseoboard.com เค้าบอกๆกัน
Date : 2014-02-21 15:19:15 By : metdek

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : metdek เมื่อวันที่ 2014-02-21 15:19:15
เป็นโฮสฟรีเฉย ๆ ครับ อัพเพื่อให้ user ทดลองครับ

Date : 2014-02-21 15:26:27 By : เด็กโง่

No. 7

โพสกระทู้ ( 89 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : เด็กโง่ เมื่อวันที่ 2014-02-21 15:26:27
ผมว่าทดสอบสคริปคุณ กับ Hosting อื่นดีกว่านะครับ
Server Host นี้ไม่ไหว ผมก็เป็นคนหนึ่งเคยใช้งาน
แค่ลง CMS บางตัว ใช้ๆไป 2 วัน DB Error เอง ข้อมูล DB หายเอง ผมก็คิดว่าคงผิดพลาดจากฝีมือตัวเองมั่ง เลยลงใหม่ เล่นใหม่ ลง CMS ทิ้งไว้ไม่ลงอะไรเพิ่มนอกเหนือจากนั้น และลง CMS ตัวเดียวกันกับอีก Hosting กับพบแต่ต่างกัน บางครั้งล่ม บางครั้ง DB หาย

ผมเลยเลิกใช้ไปแล้ว และใน thaiseoboard.com ก็มีคนโพสถามแบบนี้ ว่าทำไมรันสคริปไม่ได้ หรือใช้งานอะไรไม่ค่อยได้เต็มประสิทธิภาพ

ปล. ก็ขอมันฟรี กับใช้ไปฟรีสักพัก ให้เราชำระเงิน ถ้าไม่ชำระ AC ลบข้อมูลทั้งหมดออกจาก Server

Date : 2014-02-21 15:33:04 By : metdek

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : เด็กโง่ เมื่อวันที่ 2014-02-21 15:26:27
ถ้าเป็นโฮสฟรีก็อย่าไปหวังอะไรกับมันมากครับ อะไรที่ใช้ไม่ได้ ก็มักจะใช้ไม่ได้ ทำใจๆ

Date : 2014-02-21 15:57:57 By : arm8957

No. 9

โพสกระทู้ ( 1,569 )
บทความ ( 2 )

Twitter Facebook Blogger

ลองอัพทีละ chunk ดูครับ
Date : 2014-02-21 22:41:36 By : itpcc

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามเรื่องการอัพโหลดไฟล์ขนาดใหญ่กว่าที่ host กำหนด ลองหลายวิธีแล้วครับ ตัน !!

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่