Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > พี่ครับ รบกวนดูให้หน่อยครับ อยากให้ตารางอยู่ในพื้นที่ที่กำหนดอ่ะครับ

พี่ครับ รบกวนดูให้หน่อยครับ อยากให้ตารางอยู่ในพื้นที่ที่กำหนดอ่ะครับ

Topic : 120239

โพสกระทู้ ( 79 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมมี แท็บ [ui] ของ jquery อยู่ 1 อัน
แท็บที่มีปัญหาคือ ใช้ตารางที่มีขนาดกว้างกว่าพื้นที่หน้าจอ ซึ่งมันล้นแท็บ ui
ผมอยากให้มันอยู่ในพื้นที่ ui ในแท็บนั้น
ผมไม่ค่อยเข้าใจว่าจะทำให้มันเล็กกว่าพื้นที่นั้น ต้องทำยังไง
ผมลองปรับขนาดตารางลงแล้ว แต่คือว่าคอลัมของตารางนั้นจำเป็นต้องมีหลายคอลัม

ปัญหา คือ จะใช้โค้ดอะไรช่วยดี

Code (PHP)
<html>
<script src="jquery-1.8.2.js"></script>
<script src="jquery-ui.js"></script>

<script>
$(function() {
    $( '#tabs' ).tabs();
});
</script>
<div id='tabs' style="width: 80%; background-color: #FFFFFF;">
    <ul>
        <li><a href='#tab1'>Profile</a></li>
        <li><a href='#tab2'>Notifications</a></li>
        <li><a href='#tab3'>Download</a></li>
    </ul>
<div id='tab1'>
<table>
<tr>................?........................</tr>
</table>
</div>
</html>

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-11-29 20:17:40 By : NuItMaster View : 767 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,636 )

Facebook

อธิบายใหม่ครับ ไม่เข้าใจความต้องการ และอ้างอิงชื่อให้ถูกด้วยครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-11-29 21:08:50 By : NewbiePHP

No. 2

ผมอยากให้ตารางอยู่ในพื้นที่จำกัด ครับ

m

ผมสร้างตารางที่มีกรอบสีแดงคลุมอยู่นั้น
ผมอยากจะให้มันอยู่ในกรอบสีเขียว

Code (PHP)
<html>
<script src="jquery-1.8.2.js"></script>
<script src="jquery-ui.js"></script>
<script>
$(function() {
    $( '#tabs' ).tabs();
});
</script>

<from>
  <div id='tabs' style="width: 80%; background-color: #FFFFFF;">
    <ul>
        <li><a href='#tab1'>Profile</a></li>
        <li><a href='#tab2'>Notifications</a></li>
        <li><a href='#tab3'>Download</a></li>
    </ul>
               <div id='tab1'>
                   <table>
                      <tr>................?........................</tr>
                   </table>
                </div>
  </div>
 </form>
</html>

ประมาณนี้ครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-11-29 21:33:44 By : NuItMaster

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,636 )

Facebook

17.<div id='tab1' style="width: 100%">
18.<table style="width: 100%">

แต่ก็อีกนะครับ เดี๋ยวก็จะเจอ td เป็นตัวกำหนด ความกว้างของฟีลด์ทำให้เกิน
ลองค้นหา css wordwarp มาอ่านศึกษาด้วยครับ

ประวัติการแก้ไข
2015-11-29 21:46:39
Date : 2015-11-29 21:44:01 By : NewbiePHP

No. 4

เดี๋ยวลองดูครับ ขอบคุณครับ
Date : 2015-11-29 21:51:21 By : NuItMaster

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : พี่ครับ รบกวนดูให้หน่อยครับ อยากให้ตารางอยู่ในพื้นที่ที่กำหนดอ่ะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่