Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยแนะนำการเพิ่มสินค้าเป็นล็อต(ในกรณีที่มีวันหมดอายุในแต่ละล็อต)ด้วยครับ

ช่วยแนะนำการเพิ่มสินค้าเป็นล็อต(ในกรณีที่มีวันหมดอายุในแต่ละล็อต)ด้วยครับ

Topic : 121184

โพสกระทู้ ( 55 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ช่วยแนะนำการเพิ่มสินค้าเป็นล็อต(ในกรณีที่มีวันหมดอายุในแต่ละล็อต)ด้วยครับ

ผมพอเข้าใจในส่วนของการเพิ่มจำนวนสินค้านะครับ แต่ที่ยังงงๆอยู่ก็คือ สินค้า(ยาแผนปัจจุบัน) ของผมในแต่ละล็อตมันจะมีวันหมดอายุด้วยอ่ะครับ ดังนั้นในแต่ละล็อตก็จะมีวันหมดอายุของยาไม่เหมือนกัน เพราะผมจะต้องนำส่วนนี้ไปใช้ในการแลกเปลี่ยนยาที่หมดอายุด้วยอ่ะครับ จะต้องเขียนโค้ดอย่างไรครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2016-02-02 19:52:01 By : kopkap_sitisak View : 1622 Reply : 8

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,150 )

Facebook

วาง ฐานข้อมูลไว้ยังไงละครับ มีเก็บ วันหมดอายุไหม

เขียนผังระบบไว้ยังไงละคับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-02-03 01:22:01 By : progamer2000

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Code (SQL)
SELECT * FROM product WHERE DATEDIFF(ExpireDate,NOW()) <= 0

อันที่จริงถ้ากำหนด Expire Date สามารถใช้พวก DATE_DIFF หาวันหมดอายุได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-02-03 09:36:34 By : mr.win

No. 3

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : progamer2000 เมื่อวันที่ 2016-02-03 01:22:01
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณครับ

ประวัติการแก้ไข
2016-02-07 12:20:19
Date : 2016-02-07 12:19:24 By : kopkap_sitisak

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : progamer2000 เมื่อวันที่ 2016-02-03 01:22:01
มีเก็บวันหมดอายุครับ มีเก็บว่าเตือนก่อนกี่วันด้วยว่ายาจะหมดอายุ

drug

drug_add

Date : 2016-02-07 12:20:33 By : kopkap_sitisak

No. 5

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

คุณจะต้อง Query มาโชว์ครับ หรือาจจะใช้ PHP แสดงวันที่หมดอายุแทนครับ โดยใช้ DateDiff
Date : 2016-02-07 15:24:00 By : mr.win

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2016-02-07 15:24:00
แต่วันหมดอายุของยาในหนึ่งตัว มันจะมีหลายอันอ่ะครับ เพราะยาจะเพิ่มไปเป็นล็อตๆ เวลาเพิ่มก็จะต้องกรอกวันหมดอายุยาไปอีกอ่ะครับ ผมงงการเพิ่มข้อมูลแบบนี้ (มันต้องใช้อาเรย์หรือป่าวครับ)

Date : 2016-02-07 17:02:35 By : kopkap_sitisak

No. 7

โพสกระทู้ ( 1,150 )

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : kopkap_sitisak เมื่อวันที่ 2016-02-07 17:02:35
แบบฟอร์มนั้น มันเพิ่มเป็น lot และก็มีวันหมดอายุ ของแต่ละ lot

แล้วตรงไหนที่เพิ่มวันหมดอายุ อีกหรอคับ

แต่วันหมดอายุของยาในหนึ่งตัว มันจะมีหลายอันอ่ะครับ < งง ประโยคนี้

Date : 2016-02-08 11:14:40 By : progamer2000

No. 8

โพสกระทู้ ( 147 )

การรับสินค้ายาแต่ละ ครั้ง จะมีเลข Lot ไม่ใช่หรอครับ
ก็ lot ตัวนี้เป็น คีย์หลัก ในการหาวันหมดอายุ ก็ได้นะ
Date : 2016-02-10 16:28:28 By : phajvaj

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยแนะนำการเพิ่มสินค้าเป็นล็อต(ในกรณีที่มีวันหมดอายุในแต่ละล็อต)ด้วยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่