Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,025

HOME > PHP > PHP Forum > สอบถามค่ะ มือใหม่ทำ Joomla ค่ะ เราสามารถทำเว็บให้ดึงข้อมูลจาก Server อื่นมาแสดงได้ไหมคะ

สอบถามค่ะ มือใหม่ทำ Joomla ค่ะ เราสามารถทำเว็บให้ดึงข้อมูลจาก Server อื่นมาแสดงได้ไหมคะ

Topic : 123649

โพสกระทู้ ( 6 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือต้องการทำเว็บโดยใช้joomla2.5ค่ะ
มีDomain NameกับWeb Hosting แล้วแต่จำเป็นต้องดึงข้อมูลจากserverของคนอื่นมาให้โชว์หน้าเว็บเราอ่ะค่ะ
สามารถทำได้ไหมคะ ต้องทำอย่างไรคะ และต้องทำฟอร์มให้เว็บเราสามารถเพิ่มข้อมูลไปยังserverของคนอื่นด้วยค่ะ สามารถทำได้ไหมคะ
รบกวนด้วยค่ะ T_T

Tag : PHP, MySQL, Ms SQL Server 2005, Ms SQL Server 2008, HTML/CSS, jQuery

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2016-07-01 12:17:31 By : skung View : 1264 Reply : 3

No. 1

โพสกระทู้ ( 9,534 )
บทความ ( 2 )

มันน่าจะไม่ใช่คนอื่นมั้งครับ แบบนี้เรียกว่า partner
ถ้าเป็นคนอื่น เขาคงไม่อนุญาต ให้เข้าไปแก้ไขหรอกครับ

ถ้าเป็น joomla ก็สร้าง model ขี้นมาเอง ไปโหลด ข้อมูลมาแสดงผลได้ครับ
และ เขียน ให้โปรแกรม ส่งข้อมูลไปอัพเดท ได้ครับ

แต่การแก้ไขฝั่งโน้น ก็ต้องเขียนโปรแกรมที่ฝั่งโน้นด้วย ให้รับข้อมูลฝั่งนี้ได้
ซึ่งเรียกว่า โปรแกรม api เอาไว้ติ๊ดชึ่ง ส่งข้อมูลไปมาสองด้าน มีด้านเดียวไม่ได้ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-07-01 14:18:27 By : Chaidhanan

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Feed / API / Web Services / Restful / HTTP ได้หลายช้องทางครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-07-02 21:10:52 By : mr.win

No. 3

โพสกระทู้ ( 6 )
บทความ ( 0 )

คือต้องไปโหลดโมดูลตัวไหนเหรอคะ ไม่ทราบจริงๆค่ะ
ลองหาวิธีทำแล้วเจอแต่วิธีทำweb service php
แล้วถ้าทำjoomlaแล้วจะทำยังไงให้ดึงข้อมูลมาได้คะT_T

าสสสส

ในรูปคือต้องการกดที่ข้อความ ข้อมูลการแจ้งเหตุ แล้วลิงค์ไปหน้าแสดงการแจ้งเหตุค่ะ
ซึ่งตัวฐานข้อมูลการแจ้งเหตุอยู่อีกserverนึงค่ะ
ขอโทษที่พูดงงๆนะคะ มือใหม่จริงๆค่ะT_T
Date : 2016-07-06 09:26:51 By : skung

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามค่ะ มือใหม่ทำ Joomla ค่ะ เราสามารถทำเว็บให้ดึงข้อมูลจาก Server อื่นมาแสดงได้ไหมคะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่