Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > มีพี่ๆคนใหนใช้ code php presentation บ้างครับอยากทราบ code และวิธีการใช้ครับ

มีพี่ๆคนใหนใช้ code php presentation บ้างครับอยากทราบ code และวิธีการใช้ครับ

Topic : 125091

โพสกระทู้ ( 11 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

อยากทราบ code และวิธีการใช้ครับ ขอบคุณครับ
code php presentation บ้างครับอยากทราบ code และวิธีการใช้ครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2016-10-25 09:12:56 By : วีรภัทร View : 1471 Reply : 12

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

อันนี้ป่ะ https://github.com/PHPOffice/PHPPresentation

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-10-25 10:09:19 By : apisitp

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-10-25 10:15:17 By : mr.win

No. 3

right

แบบด้านขวามืออ่าครับผม
Date : 2016-10-25 11:29:16 By : วีรภัทร

No. 4

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

- รูปก็ไม่ต้องใจร้อนครับ ใช้ paint ตัดรูปก็ได้ครับ ตัดเสร็จแล้วก็ย่อขนาดสักนิด ค่อยอัพโหลดมาถาม จะได้ดูง่าย ๆ
- แล้ว php presentation ที่เอามาให้ดูมันเป็นวิธีติดตั้ง php
- ลองไตร่ตรองดูครับว่าจะทำอะไร หมายถึงเอา Power point ไปแทรกใน web หรือเปล่า มันจะได้มี keyword ไปหาข้อมูลต่อครับ
Date : 2016-10-25 12:55:39 By : apisitp

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2016-10-25 12:55:39
รายละเอียดของการตอบ ::
ขออภัยด้วยครับสำหรับรูป ไม่คิดว่าจะใหญ่ขนาดนั้นครับ
รูปแบบที่ผมถามมันคือ Power point ไปแทรกในเว็บหรอครับ

Date : 2016-10-25 13:05:40 By : วีรภัทร

No. 6

ส่วนตัวผมไม่มี code หรอก เพราะ keyword มันก็มาแล้ว คงจะหาต่อไม่ยาก
แต่ถ้าจะทำระบบแบบ slideshare คงต้องหาสักพักครับ สู้ๆครับ

ถ้าจะทำเอง ลองจาก
1.แปลงไฟล์ ppt ที่ upload ให้เป็น pdf ก่อน
2.หาปลั๊กอิน code หรือ lib จับ pdf มาแสดง
3.เวลาจะให้ load ก็โหลดไฟล์ ppt โดยตรง...

ลองเริ่มก่อนครับ อาจมีคนช่วยต่อได้ครับ

ลองดูครับ http://stackoverflow.com/questions/39855/embed-a-powerpoint-presentation-into-html

ประวัติการแก้ไข
2016-10-25 13:52:01
Date : 2016-10-25 13:48:55 By : apisitp

No. 7

Code (PHP)
<html>
<head>
<title>ThaiCreate.Com PHP & PowerPoint.Application</title>
</head>
<body>
<?php
	$ppApp = new COM("PowerPoint.Application");
	$ppApp->Visible = True;

$strPath = realpath(basename(getenv($_SERVER["SCRIPT_NAME"]))); // C:/AppServ/www/myphp

$ppName = "MySlides.ppt";
	$FileName = "MyPP/MyPPt";

//*** Open Document ***//
	$ppApp->Presentations->Open(realpath($ppName));

//*** Save Document ***//
	$ppApp->ActivePresentation->SaveAs($strPath."/".$FileName,14);
	//$ppApp->ActivePresentation->SaveAs(realpath($FileName),14);

$ppApp->Quit;
	$ppApp = null;
?>
PowerPoint Created <a href="<?php echo $FileName?>.htm">Click here</a> to View.
</body>
</html>

Date : 2016-10-27 10:36:20 By : วีรภัทร

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2016-10-25 13:48:55
ถ้าเป็น code ข้งต้นมันใช้ได้หรือเปล่าครับหรือผมต้องแก้ไขตรง part

Date : 2016-10-27 10:52:40 By : วีรภัทร

No. 9

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

ถ้าใช้ webpage แสดง presentation ผมแนะนำจัดรูปแบบ แบบนี้ดีกว่าครับ ดูมี image
หกดหกดห
Demo
https://codyhouse.co/demo/expandable-project-presentation/index.html#0
Download
http://designbeep.com/2015/01/02/expandable-project-presentation-with-css3-jquery/
Date : 2016-10-27 11:03:52 By : dudesaranyu

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : วีรภัทร เมื่อวันที่ 2016-10-27 10:52:40
.....ผมก็ตอบได้แค่ว่า "คุณทดสอบแล้วมันเป็นแบบไหนครับ"

Date : 2016-10-27 13:14:32 By : apisitp

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2016-10-27 13:14:32
ตอนนี้ผมทำให้ไฟล์มันสไลน์บน เว็บเพจได้แล้วครับแต่วิธีการมันยุ่งยากครับต้องให้ user แปลงไฟล์ไป .html แถมยังต้องให้ user อัพไฟล์ที่เป็น data ลงไปในโฟล์เดอ ครับ ซึ่งมันไม่โอเคสำหรับ user ทั่วไปครับ มีวิธีอื่นอีกไหมครับ ในการ up load ไฟล์ ppt แล้วแสดงสไลโชว์บน webpage ได้เลย
111

Date : 2016-11-02 14:03:42 By : วีรภัทร

No. 12

ไม่ทราบครับ แต่ จาก link นี้ http://stackoverflow.com/questions/39855/embed-a-powerpoint-presentation-into-html ที่เคยให้ไป มันก็ไม่ต้องแปลงไฟล์อะไรเลยนี่ครับ
Date : 2016-11-02 16:16:53 By : apisitp

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : มีพี่ๆคนใหนใช้ code php presentation บ้างครับอยากทราบ code และวิธีการใช้ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่