Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > แนะนำ โครงงาน โปรเจต ระบบฐานข้อมูล บทที่ 1 2 3 ด้วยครับ ม.ราชภัฎ วิทยการฯ

แนะนำ โครงงาน โปรเจต ระบบฐานข้อมูล บทที่ 1 2 3 ด้วยครับ ม.ราชภัฎ วิทยการฯ

Topic : 127868

โพสกระทู้ ( 65 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ด้วยว่าตอนนี้นี้ผมต้องการเขียน เล่มบทที่ 1 2 3 ส่งอาจาร์เค้าถึงผมจะส่งหัวข้อผ่านแล้วแต่สิ่งที่ผมส่งรายละเอียดหัวที่ส่งไปมันแค่การคาดเดาทำไว้เป็นตุกตา(หัวข้อยังไม่ได้รับการอนุมัติเป็นทางการครับ)
โดย
ขอบเขตของโครงงาน
1 สามารถเพิ่ม ลบ แก้ไขข้อมูลในระบบฐานข้อมูล
2 สามารถทำงานผ่านระบบอินเทอร์เน็ต
3 สามารถออกแบบสรุปรายงานต่างๆ พร้อมเรียกดูรายงานได้อย่างอสิระ
4 ระบบสืบค้นหาข้อมูลได้อย่างมีประสิทธิภาพ
5 ระบบสมัครสมาชิก
6 ระบบการกำหนดสิทธิ์ต่างๆ
คุณลักษณะของฮาร์ดแวร์
1 หน่วยประมวลผลกลาง Intel(R) Core(TM) i5-2500 CPU @3.30GHz 3.60GHz
2 หน่วยความจำหลัก Installed memory (RAM) 8.00 GB
3 หน่วยความจำสำรอง ฮาร์ดดิสก์ ความจุ 150 GB และ 2 TB
4 หน่วยแสดงผล Display NVIDIA GeForce GTX 750
5 จอแสดงผล 1280 X 1024 pixel
6 เครื่องพิมพ์ Canon PIXMA MP237
ซอฟท์แวร์ที่ใช้
1 xampp-portable-win32-7.1.1-0-VC14 ประกอบด้วย
PHP 7.1.1
Apache 2.4.25
OpenSSL 1.0.2j
MariaDB 10.1.21
2 Microsoft Windows 8.1 pro 64 Bit
3 PHP Creator 4.22
4 Browser
IE.10 (Internet Explorer 10) ขึ้นไป
Google Chrome 56.0.2924.87 (64-Bit)
และที่ผมกำลังหลงทางไปไม่เป็นคือ บทที่ 2 และ 3 จะต้องเขียนอะไรบ้างโปรเจตสิ่งที่ผมคิดจะทำเป็นไปได้ไหม แล้ว คุณลักษณะของฮาร์ดแวร์กะ ซอฟท์แวร์ที่ใช้ ที่ผมตั้งเป็นตุกตาเอาไว้มันเข้ากันไหม มีอะไรขาดหายไปไหมครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Tag : PHP, MySQL, Android, Google Chrome, XAMPP, Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2017-06-05 11:19:29 By : nora View : 1277 Reply : 8

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ทำไม ไม่เข้าห้องสมุดคณะ หอสมุดวิทยาลัย หรือดูงานเก่าๆจากรุ่นพี่
หรือหาวิทยานิพนธ์เต็มรูปแบบมาอ่านครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2017-06-06 08:58:44 By : apisitp

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2017-06-06 08:58:44
รายละเอียดของการตอบ ::
จะไปเอาอยู่เหมือนกันครับพอดีเวลาไม่ตรงกันบ้างที่ผมไปก็ไม่เจออาจาร์ที่แก่รับผิดชอบดูแลอยู่ กว่าผมจะเลิกงานไปก็กลับกันหมดแล้วก็เลยหาข้อมูลจากหลายๆแหล่งครับ และผมคิดว่าข้อคำชี้แนะจากที่ต่างแล้วเรานำมาวิเคราะห์ดัดแปรงในรูปแบบของเราที่เข้าใจจะดีกว่าครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2017-06-06 09:19:06 By : nora

No. 3

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ถ้าเป็นนักศึกษาจริงต้องเข้าได้ครับ...
http://tdc.thailis.or.th/tdc/
ไม่เห็นต้องยืมเล่มเลย

อย่างของ ม.บูรพา เองก็มีระบบสารนิพนธ์ ดู อ่าน โหลด งานเก่าๆ ได้
ปัญหาง่ายๆ ครับ หาทางแก้เอา
เรียนที่ไหน ก็น่าจะมีหมดนะ

บทที่ 2 ใช่ว่าจะนั่งเทียนเขียนเองได้ อย่างน้อยมันก็ต้องอ่าน เรียกว่า รีวิว
แล้วเอาที่เรารีวิวมาเขียนบทที่ 2 ใหสอดคล้องกับโปรเจ็คที่ทำ
เรียน สถาบันไหนครับ ผมจะได้ทวงติงให้
ว่าไม่มีระบบงานนิพนธ์ออนไลน์

ประวัติการแก้ไข
2017-06-08 13:46:36
Date : 2017-06-08 13:44:27 By : apisitp

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2017-06-08 13:44:27
ไม่รู้ว่ามีระบบดังกล่าวหรือป่าวน่ะ เพราะผมอาจยังหาไม่เจอ แต่ถ้าผมพูดถึงจะขอยืนตัวอย่างนี้แก่ก็น่าจะบอกว่ามีระบบยังที่ท่านว่าน่ะ เพราะขนาดผมจะไปยืมที่ห้องสมุดเค้ายังบอกว่าต้องยืมแต่นี้ ไม่ใช้เกียวกับโครงงานเลยน่ะ เค้าว่ามีมีแต่ วิทยานิพนธ์ครับ อาจาร์ยก็บอกอยู่ว่าถ้าจะยืมโครงงานโปรเจตก็ต้องไปยืมที่คณะด้วยครับคิดว่าที่ ม.ราชภัฎธนบุรียังไม่มีระบบดังกล่าวครับที่สามารถดูออนไลนได้

Date : 2017-06-09 08:59:59 By : nora

No. 5

ก็ลางานครับ แก้ปัญหาอะไรให้ยาก
Date : 2017-06-09 14:41:19 By : apisitp

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2017-06-09 14:41:19
อืมสงสัยผมจะอธิบายขอคำชีแนะผิดวิธีแหะ555+ แสดงเจตนาไม่ตรงกับที่ตนตัองการ หุๆๆๆ

Date : 2017-06-12 09:37:11 By : nora

No. 7

เอาที่สบายใจครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย
Date : 2017-06-12 09:57:02 By : apisitp

No. 8

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

"โครงงาน โปรเจต ระบบฐานข้อมูล" : ขอบเขตกว้างมากเลยนะ ควรกำหนดให้มันชัดเจนมากกว่านี้ มัน public มากเกินไป
"ขอบเขตของโครงงาน" : ขอบเขตยังไม่ชัดเจนครับ พยายาม focus ว่าจะทำ ฐานข้อมูลของอะไร
"คุณลักษณะของฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์ที่ใช้" : ใช้ได้เพราะแค่สามารถ Run project ได้พอ
"โปรเจตสิ่งที่ผมคิดจะทำเป็นไปได้ไหม" : อันนี้ขึ้นอยู่กับ ขอบเขตโครงงาน CRUD มันแค่เบื้องต้น ไม่ใช่ขอบเขตของโครงงาน ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับเบสิก และ ความเข้าใจในการเขียนโปรแกรม
- ถ้า copy website เขามาโครงงานคุณอาจจะเปลี่ยนไป และต้องมานั่งแก้โดยที่คุณอาจไม่ได้อะไรจากโครงงานเลย
- ถ้าลงมือทำเอง คุณจะได้ทั้งความรู้ความเข้าใจ แต่ติดปัญหาโดยที่คุณสามารถแก้ไขได้เอง โพสถามปัญหาที่นี่ได้ครับ มีผู้รู้ช่วยตอบ

ปล.ไปกำหนด โครงงาน ขอบเขต มาใหม่ "ยังไม่ผ่านครับ"

ประวัติการแก้ไข
2017-06-12 14:09:04
Date : 2017-06-12 14:05:13 By : dudesaranyu

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : แนะนำ โครงงาน โปรเจต ระบบฐานข้อมูล บทที่ 1 2 3 ด้วยครับ ม.ราชภัฎ วิทยการฯ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่