Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Community Zone > Forum > กู้ข้อมูล จากการ Format harddisk และลบ drive ไปแล้ว

กู้ข้อมูล จากการ Format harddisk และลบ drive ไปแล้ว

Topic : 032560

โพสกระทู้ ( 160 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ด้วยความผิดของตัวเองครับ บังเอิญกด ฟอแมต ฮาดดิส แล้วมันก็ลบไดว์ที่สำคัญทั้งหมดไปด้วย ตอนนี้เห็นเพียง drive C (อันเก่า)และ พื้นที่ที่เคยเป็น drive เก็บข้อมูล มันเอามารวมเป็นก้อนเดียวกัน ผมอยากจะกู้ข้อมูลคืน พื้นที่ที่เคยเป็น drive เก็บข้อมูล จะทำไงดีครับ ทำได้ไหม มันสำคัญมากเลยครับ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ ถ้ามีโปรแกรมกูดีๆ ก็ขอด้วยครับ พร้อมวิธีกู้ ครับ ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-10-03 15:21:02 By : chon2008 View : 40566 Reply : 14

No. 1

Guest

เพิ่มเติมนะครับ พื้นที่ฮาดดิส ไม่มีประเภท ที่ NTFS FAT เป็น free space อย่างเดี่ยวครับ

Date : 2009-10-03 17:41:03 By : chon2008

No. 2

โพสกระทู้ ( 2,794 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

System Restore

up

ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า? ลองดูครับ หรือไม่งั้นก็ลองใช้ Power Data Recovery
Date : 2009-10-05 08:24:31 By : panyapol

No. 3

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

หาโปรแกรมมากู้ครับ EasyRecovery
แต่ผมใช้ Recuva

ยังไม่เคยลองหรอกนะ แต่มีพี่คนนึงเค้า format ผิด drive กู้กลับคืนมาได้เยอะ แต่อาจจะไม่หมดไม่สมบูรณ์
Date : 2009-10-05 08:53:56 By : plakrim

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

พันธ์ทิพย์ ถ้าข้อมูลสำคัญมาก ทำเองอาจจะไม่ได้อะรัยนะครับ
Date : 2009-10-05 10:01:49 By : Sek-Artdrinker

No. 5

โพสกระทู้ ( 2,794 )

ลอง Power Data Recovery ครับ เมื่อ 3-4 เดือนก่อน
ผมเจอกับตัวเองเลยครับ Format ซะราบคาบ ไม่เหลือเยื่อใยเลย
ลงหน้าต่าง (วินโดวส์) เสร็จ!!... สักพัก User โทรมาบอกว่า เห็นไฟล์ exel ที่อยู่ Destop มั้ย
งานเข้า แล้วสิเรา... ก็เลยจัด Power Data Recovery ไป 1 ดอก
ก่อนจะ Scan ระบุซะหน่อยว่า *.xls << เอาทุกอย่่างที่เป็น ไฟล์ Exel เพื่อความเร็วหน่ะครับ
ผลลัพธ์ก็เจอครับ มีครบหมด
Date : 2009-10-05 13:20:03 By : panyapol

No. 6

โพสกระทู้ ( 160 )

ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ กูได้แล้วครับ ผมใช้ R studio network.. ครับ แต่ก็ เลือกเอาครับ มันนานมาก กู้ 1 วัน กับ 1 คืน ยังไม่เสร็จ เหนื่อยเลย
Date : 2009-10-05 13:51:00 By : chon2008

No. 7

โพสกระทู้ ( 212 )

Power Data Recovery ด้วยอีกคน กว่าจะได้ ล่อเอาเหนื่อยครับ
Date : 2010-01-02 08:21:03 By : designbyrod

No. 8

Guest

กู้รูปที่เราฟอร์แมตทิ้งต้องกู้ยังงัลค่ะ

ช่วยบอกที

ขอบคุณมากค่ะ
Date : 2010-10-16 13:46:53 By : ....

No. 9

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

เคยใช้ GetDataBack ครับ ไม่รู้จะได้หรือเปล่า ลองดูครับ
Date : 2010-10-19 09:10:36 By : webmaster

No. 10

Guest

สามารถกู้ไฟล์ที่อยู่ใน Appserv ได้หรือป่าวครับ เนื่องจากไฟล์ข้อมูลที่ผมทำเว็บไซต์อยู่ในโฟเดอร์นี้ พอดีน้องเอาไปลงวินโดใหม่ หายหมดเลย งานสำคัญมาก ๆ ๆ ๆ ที่สุด ใครรู้ช่วยทีครับ
Date : 2011-04-21 23:03:10 By : TEEZA

No. 11

Guest

อยากกู้ข้อมูล ทีอยู่ในโทสับ อ้ะค้ะ !!! ช่วยบอกหน่อย พอดีไปกดโดน
ช่วยหน่อย ค้ะ

Date : 2011-11-09 22:20:59 By : แมน

No. 12

Guest

ช่วยผมด้วย พอดีผม เผลอไป ฟอเมท ไดร์ D แล้วผมก็ลง Windows ใหม่เรียบร้อยแล้ว...

พอจะมีวิธีกู้ข้อมูลคืนได้ไหมคัฟ...รบกวนบอกวิธีให้ผมด้วยนะคัฟ

Date : 2011-12-27 18:03:25 By : Jackky

No. 13

Guest

อยากได้ข้อมูลคืน
Date : 2012-03-19 14:00:23 By : 111

Recura ใช้ได้ดี
การทำงานจะแยกออกเป็นไฟล์ๆ
มีปัญาหากรณี Folder เป็นภาษาไทย
ทำให้เลือกไฟล์ยากส์ (แต่ชื่อไฟล์ ยังได้อยู่)
และถ้าเลือก Deep Scan ระบบจะเอาไฟล์เก่า ที่เคย Write ทับ มาด้วย
-----
Ambulance Partition Doctor จะดีสุด
เพราะ มองเป็น Folder สะดวกดี ครับ
Date : 2021-12-11 10:58:45 By : Khon Horasard

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : กู้ข้อมูล จากการ Format harddisk และลบ drive ไปแล้ว

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่