Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Mobile > Mobile Forum > ถาม android ส่งค่าระหว่า activity ครับ นอกจาก intent แล้วมีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ ที่จะส่งค่าในปริมาณเยอะ ๆ

ถาม android ส่งค่าระหว่า activity ครับ นอกจาก intent แล้วมีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ ที่จะส่งค่าในปริมาณเยอะ ๆ

Topic : 086157

โพสกระทู้ ( 2 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ถาม android ส่งค่าระหว่า activity ครับ นอกจาก intent แล้วมีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ ที่จะส่งค่าในปริมาณเยอะ ๆ

Tag : Mobile, Android

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-11-02 08:46:49 By : new-hand View : 1710 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ใช้การ intent ถูกแล้วครับ

Go to : Android กับ Intent ควบคุมการแสดงและซ่อน (Show/Hide) ของ Activity form ต่าง ๆ

ส่วนถ้าจะส่งข้อมูลเยอะ ๆ ลองดูพวก JSON ครับ

Go to : Android and JSON

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-11-02 09:33:59 By : mr.win

No. 2

โพสกระทู้ ( 18 )

ขอถามต่อหน่อยนะครับ ในการ intent มันก็เหมือนการเปิดหน้านั้นขึ้นมาใหม่ด้วยใช่มั้ยครับ
แล้วถ้ามีClass1 Class2 Class3 แล้วทำการ
Class1 intentไป Class2 แล้ว
Class 2 intentไป Class3 แล้ว
นำค่าอักษรจาก Class3 ไป Class2 อะครับ

มันก็จะมีหน้า Page Class2 2หน้าใช่ปะครับ
เพราะผมทำการ Login แล้วไป ส่วนAddData แล้วก็จะมีหน้าส่วนเลือกรูปภาพ

เวลาเลือกรูปภาพ ก็ต้อง intent ไปยัง ClassPic แล้วก็ส่งรูปภาพกลับมายัง AddData
AddData จากที่มีหน้าอยู่แล้ว ก็จะShowPageAddData เพิ่มอีกทำให้มีปัญหา
ต้องแก้ไขยังไงหรอครับ... ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-11-03 11:45:20 By : H3NGz

No. 3

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

แบบนั้นน่าจะใช้การ setContentView() เรียก XML คนล่ะไฟล์จะง่ายกว่าครับ ไม่ต้อง intent
Date : 2012-11-03 12:12:19 By : mr.win

No. 4

โพสกระทู้ ( 18 )

setContentView(); คนละ XML นะครับ

แต่พอส่งค่าข้ามฟอร์มพร้อมให้โชว์ฟอร์มนั้น โดยใช้ Intent มันก็จะโชว์XMLนั้นด้วย แต่ถ้าส่งกลับมาโดย Intent อีก มันก็จะโชว์XMLหน้านั้นอีก กลายเป็นโชว์ซ้ำ XMLไฟล์นั้นก็จะมีโชว์ 2 page.... คือจะมีแนวทางที่จะแสดงฟอร์มที่มีโชว์อยุ่ก่อนแล้ว ให้โชว์ขึ้นมาไหมครับ คือ ตรงนี้ผมไม่รู้จริงๆ ผมจะได้เลี่ยงจะให้โชว์XML แบบIntent ได้ครับ
Date : 2012-11-03 12:21:40 By : H3NGz

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถาม android ส่งค่าระหว่า activity ครับ นอกจาก intent แล้วมีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ ที่จะส่งค่าในปริมาณเยอะ ๆ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่