Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > Warning: Cannot modify header information - headers already sent by

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by

Topic : 011465

Guest

ใคร รู้ บ้าง ครับ
มันฟ้องว่าอย่างนี้ ครับ
แต่พออัพลงบน Sever บนเว็บ ไม่มีปัญหา ไม่ขึ้นแต่พอลองใน Sever จำลอง ขึ้น
แก้ยังไง ครับ
Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\AppServ\www\Project\index2.php:64) in C:\AppServ\www\Project\index2.php on line 141

ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2 ม.ค. 2550 19:46:01 By : kim_rbac View : 36337 Reply : 28

No. 1

โพสกระทู้ ( 342 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

ความเข้าใจส่วนตัวของผม อธิบายได้ดังนี้ครับ

คุณพยายามที่จะใช้คำสั่งบางคำสั่ง เช่น cookie ,session, header โดยที่ก่อนหน้านี้ได้มีการใช้คำสั่งนี้ไปแล้ว
หรือ บางครั้งคุณอาจจะสั่งให้แสดงผลอะไรบางอย่าง ก่อนคำสั่งเหล่านี้ก็เป็นได้ครับ

ส่วนที่บอกว่า บน server บนเว็บ ไม่มีปัญหานั้น แต่ที server จำลองนั้นกลับมีปัญหา อธิบายได้ดังนี้ครับ

บน server จริง ได้มีการแก้ไขค่า configuration ไม่ให้แสดง warning ออกมา แต่ใน server จำลองของคุณ ไม่ได้ตั้งค่าเหล่านี้ไว้ครับ

คุณสามารถเข้าไปตั้งค่านี้ได้ใน php.ini หรือ ถ้าคุณไม่อยากเข้าไปยุ่งกะ php.ini ให้ใช้ error_reporting(0) ครับ

นี่คือ จากประสบการณ์ของผม อาจจะผิดไปบ้าง แต่ก็เล่าสู่กันฟังครับ

[email protected]

Date : 2 ม.ค. 2550 20:14:20 By : triplea

No. 2

Guest

<?ob_start();?>

เอาไว้บนสุดของ Code
Date : 3 ม.ค. 2550 06:39:58 By : ...

No. 3

Guest

ขอบคุณ ครับ
เดียวกลับไปลองดู
ขอบคุณที่ ตอบมา ครับ

ขอบคุณ

Date : 3 ม.ค. 2550 17:38:45 By : kim_rbac

No. 4

Guest

มีปัญหาอย่างหนัก หาเจอพอดี ขอบคุณคับ
Date : 2009-07-14 16:51:47 By : nong

No. 5

Guest

ตอนแรกผมก็งงคับ เจอปัญหาเดียวกัน คือผมเคยใช้ header ได้แต่พอลองมาใช้ไฟล์ใหม่มันรันไม่ได้
ผมลองเอาโค๊ตไฟล์ php ที่รันได้ก๊อบมาใช่กับไฟล์ที่สร้างใหม่ที่ทำไม่ได้ มันก็ยังไม่ได้
ทั้งที่ code เหมือนกันเด๊ะๆ ทำเอาอารมณเสียหลายวันก็แก้ไม่ได้ จนลองดู encoding ตอน save ไฟล์
ของผมวันเป็น utf8 สำหรับไฟล์ปัญหา แต่ไฟล์ที่ไม่มีปัญหามันกลับใช้ ansi ผมเลยลองเปลี่ยนไฟล์จาก
utf8 เป็น ansi ดูปรากฏว่ารันออกครับ(เป็นการค้นพบครั้งยิ่งใหญ่เฮ้อๆๆๆ) ลองดูครับ
Date : 2009-08-12 17:45:55 By : whiskas822

No. 6

Guest

นั่งหาerror อยู่นาน จริงๆคือไป output ก่อนหน้าคำสั่งนี้ เลย เกิด error ขอบคุณมากเลยครับ
Date : 2009-09-20 20:43:17 By : dek_satun

No. 7

Guest

เรื่อง cookies

c:\appserv\www\cookmake.php (xhtml) จะแสดงอยู่ที่ ไตเติ้ลบาร์
แบบนี้จะแสดง Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:....

c:\appserv\www\cookmake.php จะแสดงอยู่ที่ ไตเติ้ลบาร์
แบบนี้จะแสดง ใช้งานได้ปกติ

ผมใช้ Dreamweaver สร้างเอาไม่รู้ท่านอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า แต่ว่าผมก็เอามาจากเครื่อง แล้วอัพ host แล้วแก้ไขก็ปกติน่ะครับ
Date : 2009-12-08 14:33:37 By : คนฉลาด

No. 8

Guest

โค๊ดนี้ใช้ได้จริงค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Date : 2010-09-09 05:29:53 By : ning

No. 9

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Go to : session เวลา run บน local server...Warning: session_start() function.session-start: Cannot send session cookie - headers already sent by
Date : 2010-09-09 06:27:43 By : webmaster

No. 10

โพสกระทู้ ( 151 )

ขอบคุน มากๆ คุณ No.8 มากเลยครับ
ปวดหัวอยู่ หนึ่งวันเต็มๆ
แก้ได้ซักที หุหุ
(รัก เวบ น้ จังเลย)
มีแต่เก่ง คนใจดี
Date : 2010-09-13 11:51:13 By : yemenamen

No. 11

Guest

เอาไว้บนสุดของโค๊ด ใช้ได้ผล จิงๆๆ

ขอบคุณคะ
Date : 2010-10-29 00:44:47 By : [email protected]

No. 12

Guest

สวรรค์โปรด มาเจอกระทู้นี้
Date : 2010-12-15 12:13:16 By : BuH

No. 13

Guest

ขอบคุณ No.5 มากๆๆๆๆ เลยนะครับ สำหรับคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ ผมเจอปัญหาเดียวกันนี้เลย ใช้ <?ob_start();?> แล้วก็ไม่ได้ผล
เลยลองทำตามนี้ดู

Quote:
ตอนแรกผมก็งงคับ เจอปัญหาเดียวกัน คือผมเคยใช้ header ได้แต่พอลองมาใช้ไฟล์ใหม่มันรันไม่ได้
ผมลองเอาโค๊ตไฟล์ php ที่รันได้ก๊อบมาใช่กับไฟล์ที่สร้างใหม่ที่ทำไม่ได้ มันก็ยังไม่ได้
ทั้งที่ code เหมือนกันเด๊ะๆ ทำเอาอารมณเสียหลายวันก็แก้ไม่ได้ จนลองดู encoding ตอน save ไฟล์
ของผมวันเป็น utf8 สำหรับไฟล์ปัญหา แต่ไฟล์ที่ไม่มีปัญหามันกลับใช้ ansi ผมเลยลองเปลี่ยนไฟล์จาก
utf8 เป็น ansi ดูปรากฏว่ารันออกครับ(เป็นการค้นพบครั้งยิ่งใหญ่เฮ้อๆๆๆ) ลองดูครับ

ปัญหาดังกล่าว หายไปทันทีเลยครับ ... ขอบแสดงความคาราวะ
Date : 2011-02-26 23:48:11 By : Peekaka

No. 14

Guest

ขอถามหน่อยค่ะว่าทำไมถึงส่งค่า session จากเพจนึง ไปอีกเพจนึง ไม่ได้ค่ะ ลอง echo ค่าจากตัวแปรดูแล้วก็มีค่าอยู่ แต่ทำไมส่งค่าไม่ไป วานผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะงมมานานแระ เพิ่งหัดเขียนอะค่ะช่วยที
Date : 2011-06-07 15:00:55 By : mangpor

No. 15

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Quote:
ขอถามหน่อยค่ะว่าทำไมถึงส่งค่า session จากเพจนึง ไปอีกเพจนึง ไม่ได้ค่ะ ลอง echo ค่าจากตัวแปรดูแล้วก็มีค่าอยู่ แต่ทำไมส่งค่าไม่ไป วานผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะงมมานานแระ เพิ่งหัดเขียนอะค่ะช่วยที

เพจที่ว่ามันไม่แสดงได้ session_start(); หรือยังครับ
Date : 2011-06-07 22:22:53 By : PlaKriM

No. 16

โพสกระทู้ ( 3 )

output started at C:\AppServ\www\Project\index2.php:64
บรรทัดที่ 64 มีการส่งค่าออกก่อนที่จะมีการส่งค่า header ()
เจอมาเต็มๆๆเรยย
<?php ดันมีเว้นวรรคอยู่ด้านหน้า 1 เคาะหาเกือบตาย 55555
Date : 2011-08-03 13:45:43 By : thunder2000

No. 17

Guest

ob_start(); ใช้แล้วก็ไม่หายทำไงล่ะค่ะ
Date : 2011-09-07 15:32:54 By : Yoryui

No. 18

Guest

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at C:\AppServ\www\TEST\show_menu.php:10) in C:\AppServ\www\TEST\mian_func.php on line 37

ขอความทุกท่านช่วยหน่อยนะครับ
Date : 2011-11-22 15:09:47 By : อีกา

No. 19

โพสกระทู้ ( 5 )

" ตอนแรกผมก็งงคับ เจอปัญหาเดียวกัน คือผมเคยใช้ header ได้แต่พอลองมาใช้ไฟล์ใหม่มันรันไม่ได้
utf8 เป็น ansi ดูปรากฏว่ารันออกครับ(เป็นการค้นพบครั้งยิ่งใหญ่เฮ้อๆๆๆ) ลองดูครับ "

By : whiskas822

Quote:
no.5

ทำเหมือนแบบนี้เหมือนกันค่ะ
Date : 2011-12-23 11:08:39 By : watcharaha

No. 20

โพสกระทู้ ( 1 )

ลองปรับแก้ที่ ไฟล์ php.ini ของ server ดูคับ ในส่วนของ output_Buffering ปรับให้เป็น output_Buffering =on
Date : 2013-04-21 22:43:00 By : moonspy

No. 21

Guest

code download

ถ้า server เป็น linux ต้อง set ค่ายังไงให้ download ได้ครับ

ลองทำในคอมตังเองได้ พออัพโหลดขึ้น server โหลดไม่ได้เลยครับ
Date : 2013-09-16 23:22:54 By : nuengfino

No. 22

Guest

ขอบคุณครับCode (Android-Java)

Date : 2013-09-29 23:05:49 By : it_dev

No. 23

Guest

เยี่ยมเลยครับ
Date : 2014-01-16 17:44:39 By : เรวัฒน์ บุญชู

No. 24

โพสกระทู้ ( 1 )

<?ob_start();?> อันนี้ใช้ได้ครับบ +1
Date : 2016-11-03 12:39:29 By : icedevilza

No. 25

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

แก้ปัญหาระยะยาวไล่โค้ดดีดี หาว่าอะไรส่งมาก่อน headers ทำให้เกิด Error แก้ให้จบดีกว่าปิดปัญหาครับ

Ref. http://www.select2web.com/php/ob_start.html
Date : 2016-11-03 12:44:29 By : apisitp

No. 26

โพสกระทู้ ( 411 )

https://www.goragod.com/knowledge/warning%3A_session_start_%5Bfunction_session_start%5D%3A_cannot_send_ses.html
Date : 2016-11-06 10:37:03 By : goragod

No. 27

โพสกระทู้ ( 0 )

เป้น opencart v.3.0.2.0

ผมพยายามที่จะ save ใน module สินค้าลดราคา มันก็แสดง error

Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at /home/user_id/public_html/mysite.com/admin/language/th/extension/module/slideshow.php:2) in /home/user_id/public_html/mysite.com/system/library/response.php on line 36
Date : 2019-01-22 22:50:49 By : nodda

No. 28

Guest

Code (PHP)
เว้นบรรทัด
<?

header();

?>

ที่ผมเจอ error นี้ คือ บรรทัดที่ 1 เว้นว่างไว้ครับ ขึ้นบรรทัดใหม่ ผมลองให้แท็กเปิด PHP ขึ้นไปอยู่บรรทัดแรก ก็หายแล้วครับ ทดสอบแล้ว บรรทัดแรก เว้นไม่ได้ ^^ เคสของผมนะคับ
Date : 2019-12-08 18:28:54 By : chaichana

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : Warning: Cannot modify header information - headers already sent by

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่