Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนขอตัวอย่าง code การแสดงตารางผลการเรียน คือทำระบบลงทะเบียน แต่ติดที่การแสดงผลการเรียนรวมทุกเทอม อยากให้แบ่งเป็นผลการเรียนที่ลงในแต่ละภาคเรียนต่อปีการศึกษา

รบกวนขอตัวอย่าง code การแสดงตารางผลการเรียน คือทำระบบลงทะเบียน แต่ติดที่การแสดงผลการเรียนรวมทุกเทอม อยากให้แบ่งเป็นผลการเรียนที่ลงในแต่ละภาคเรียนต่อปีการศึกษา

Topic : 028718

โพสกระทู้ ( 4 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือทำระบบลงทะเบียน แต่ติดที่การแสดงผลการเรียนรวมทุกเทอม อยากให้แบ่งเป็นผลการเรียนที่ลงในแต่ละภาคเรียนต่อปีการศึกษา และแสดงรายการเทอมที่ลงทะเบียนล่าสุด

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-06-29 08:38:07 By : livenew View : 8283 Reply : 20

No. 1

โพสกระทู้ ( 146 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

มีข้อมูลอะไรที่ต้องการเรียกใช้งานบ้าง เรียบเรียงเนื้อหา การนำไปใช้ก่อน แล้วค่อยสร้างความสำคัญและออกแบบนะ

Date : 2009-06-29 09:12:59 By : kai9

No. 2

โพสกระทู้ ( 146 )

สร้างตารางและกำหนดเงื่อนไข มีปัญหาจะได้ช่วยกันถูกนะ
Date : 2009-06-29 09:13:51 By : kai9

No. 3

grade

ดังรูปน่ะค่ะก้คือว่าตอนนี้น่ะค่ะ จะมีปีการศึกษาที่เลือกเรียนแล้วแสดงผลเกรดออกมาน่ะค่ะ เป็นปี 2552 และ 2553 ซึ่งเทอมก้แบ่งไปตามปีการศึกษาน่ะค่ะ อันนี้เป็นระบบ กศน. น่ะค่ะแล้วพอเราคิวรี่ออกมาว่านักเรียนคนนี้ทำการลงทะเบียนปีไหนบ้างน่ะค่ะก้แสดงปีออกมา 2 ปี คือ 2552กะ 2553 แต่ที่อยากจะทำให้วนแสดงข้อมูงทั้งหมด ที่นักเรียนคนนี้ได้เลือกเรียนน่ะค่ะ เทอมไหนที่เกรดยังไม่ออกก้ยังไม่ต้องแสดง จะแสดงเฉพาะภาคและปีการศึกษาที่เลือกเรียนเท่านั้นอ่ะค่ะแต่ที่ทำไปวนมาเป็นแบบนี้เลยอ่ะค่ะไม่ทราบพอจะแนะหน่อยได้มั้ยค่ะ ตัวอย่างโค๊ดน่ะค่ะยังไงช่วยปรับปรุงโค๊ดที่ถูกต้องให้ด้วยน่ะค่ะ ทำไม่ได้แล้วค่ะ จึงมาปรึกษาค่ะ
Code (PHP)
<?php
 session_start(); 

$name_my=$_GET[name_my];
$name_last=$_GET[name_last];
$id_regis_online=$_GET[id_regis_online];
$student_id=$_GET[student_id];
$th_id=$_REQUEST[th_id];
$check=$_REQUEST[check];
$id_regis_online=$_REQUEST[id_regis_online];
$student_id=$_REQUEST[student_id];
 $bb=$_REQUEST[bb];

<TABLE width=525 height=250>
							<TR>
							  <TD align=center valign="top"><br>
							  <? 
							  include 'connect.php';

/*$sql="select max(year_stu) as max_year_stu  from sec";
								$res=mysql_db_query($dbname,$sql);
								$row=mysql_fetch_array($res);
									$max_year_stu=$row[max_year_stu];
									$total_year=$max_year_stu;
									$n=$total_year;*/
								do { 	

$sql1="select * from sec where student_id=$_GET[student_id]";
							  $query1=mysql_db_query($dbname,$sql1);
							  while ($res1=mysql_fetch_array($query1)){
							 print $year_stu=$res1[year_stu];

//$term;
?>

<table width="100%" border="0" cellpadding="1" cellspacing="1" bgcolor="#81B9D4" style='border:1px solid #0099CC'>
                             <tr>
                               <td height="25" colspan="6" bgcolor="#FFCC66"> รหัสนักเรียน&nbsp;<?=$student_id?></td>
                    </tr>
                             <tr>

<td height="25" align="center" bgcolor="#C9E9F9">รหัสวิชา</td>
                               <td height="25" align="center" bgcolor="#C9E9F9">ชื่อวิชา</td>
                               <td height="25" bgcolor="#C9E9F9">ภาคเรียน&nbsp;</td>
                               <td height="25"  align="center" bgcolor="#C9E9F9">ปีการศึกษา</td>
                               <td height="25" align="center" bgcolor="#C9E9F9">หน่วยกิต</td>
                               <td height="25" align="center" bgcolor="#C9E9F9">เกรด</td>
                             </tr>
                             <tr><? $stu=$student_id?>

<?

include "connect.php";
								  mysql_query("SET NAMES TIS620");

//and t_year='1' and year_stu='$year_stu'
								  $sql="select * from sec  where student_id='$stu'  order by  id_sec ";
								  $res=mysql_db_query($dbname,$sql);

while($r=mysql_fetch_array($res))
								  {
								 	$id_sec=$r[id_sec]; 
  $student_id=$r[student_id];
   $subject_id=$r[subject_id];
   $name_subject=$r[name_subject ];
   $name_stu=$r[name_stu];
  $sec_no=$r[sec_no];
  $time_begin =$r[time_begin];
  $time_end=$r[time_end];
  $day_sec=$r[day_sec];
  $room_id =$r[room_id];
  $grade=$r[grade];
  $wut=$r[wut];
  $t_year=$r[t_year];
  $year_stu=$r[year_stu]; 
  $unit =$r[unit]; 	
  ?>

<td width="13%" height="25" align="center" bgcolor="#E0F5F6"><?=$subject_id?></td>
                                    <td width="42%" height="25" bgcolor="#E0F5F6"><font color="#FF6600"><?=$name_subject?></font></td>
                                    <td width="14%" height="25" align="center" bgcolor="#E0F5F6"><?=$t_year?>
                                    &nbsp;</td>
                                    <td width="13%" height="25" align="center" bgcolor="#E0F5F6"><?=$year_stu?>                                      &nbsp;</td>
                                    <td width="10%" height="25" align="center" bgcolor="#E0F5F6">&nbsp;<?=$unit?></td>
                                    <td width="8%" height="25" align="center" bgcolor="#E0F5F6">&nbsp;<?=$grade?><? $gpag=$grade;?></td>
                    </tr>  
								  <?
								 } 
?>						

</table>
						        <p>

<table width="100%" border="0" cellspacing="0" cellpadding="0">
  <tr>
    <td width="9%" height="20" bgcolor="#99FFFF">&nbsp;</td>
    <td width="20%" bgcolor="#99FFFF">เกรดเฉลี่ย</td>
    <td width="71%" height="20" bgcolor="#99FFFF">&nbsp;

<?
								  mysql_query("SET NAMES TIS620");
 //and t_year='1' and year_sec='$year_stu'
 $result1= mysql_query("SELECT sum(total) FROM sec  where student_id='$student_id' order by t_year and  year_sec asc"); 

if ($result1)
	{ 
	$query_data1=mysql_fetch_array($result1);
	$total_s=$query_data1["sum(total)"];

}

?>
<?
 //and year_sec='$year_stu' and t_year='1'  
$result = mysql_query("SELECT sum(unit) FROM sec where student_id='$student_id' order by t_year and  year_sec asc"); 
	if ($result)
	{ 
	$query_data=mysql_fetch_array($result);
	$total_unit=$query_data["sum(unit)"];
	//echo $total; 
	}
	 ?>
	<?

$total_u=$total_unit*4;
	  print $aaa=($total_s*4)/$total_u;

?>	</td>
  </tr>
  <tr>
    <td height="20" bgcolor="#FF9999">&nbsp;</td>
    <td height="20" bgcolor="#FF9999">เกรดเฉลี่ยสะสม</td>
    <td height="20" bgcolor="#FF9999">&nbsp;<?=$aaa?></td>
  </tr>
</table> 
<?
$term++; 
} 
}
while ($term < 4); 

?>

Date : 2009-06-29 10:26:33 By : livenew

No. 4

ไม่มีใครมีตัวอย่างระบบนี้บ้างเลยหรอเศร้าใจจังเลยทำไมเราคิดไม่ออกเลยอ่าว่าจะต้องทำไงบ้าง แบบเวลาเราคิวรี่ออกมาเป็นปี ที่ลงเรียนแต่ล่ะปีมีสองเทอมอ่า คิวรี่ออกมาได้ ประมาณว่า 2552 2553 แล้วอยากให้เรียงเป็นข้อมูลแบบข้างบนอ่า ทำไงดี
Date : 2009-06-29 13:59:40 By : livenew

No. 5

โพสกระทู้ ( 532 )
บทความ ( 1 )

ผมมีครับ แต่ไม่รู้จะได้หรือไม่เนื่องจาก มันขึ้นอยู่กับฐานข้อมูลที่ออกแบบว่า จะรองรับแบบที่ผมทำได้หรือไม่ ครับ

แสดงเกรด

ถ้าสนใจ ไห้คำปรึกษาได้ครับ
Date : 2009-06-29 16:38:17 By : tingtongkub

No. 6

ของผม มันแสดงเป็น แบบสะสมนะครับ แต่ถ้าจะไห้แสดงเป็น ภาคเรียน จะต้องใส่ เงื่อนไขเข้าไปเพิ่มครับ มีอยู่แต่ไม่ได้ใช้แสดงไห้ดู ครับ แต่หลักๆ แล้ว น่าจะคล้ายๆ กันนะครับ ส่วนเรื่องว่ามีเกรดแล้วแสดง หรือไม่ไห้แสดง ขึ้นอยุ่กับ เงิ่อนใขครับ ก่อนที่จะแสดง อาจเช็คว่าถ้า ช่อง เกรด ว่าง ก็ไม่ไห้นำมาแสดง แต่ถ้า มี ก็ให้นำมาแสดงครับ

หรือ ถ้า สงสัยยังไง ก็ มาช่วยกันคิดครับ แอดมาที่นี้ครับ [email protected]
Date : 2009-06-29 16:58:04 By : tingtongkub

No. 7

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

คุณ tong เล่นคู่สีได้สวยดีครับ
Date : 2009-06-29 18:31:07 By : plakrim

No. 8

โอ้ ท่าน tong เยี่ยมเลยครับสวยมากผมอยากให้ของผมแสดงแบบคุณนี่แหละครับแต่ผมทำไม่ได้ครับ เสร้าน่ะครับคนไม่รู้เรื่อง
Date : 2009-06-29 18:40:42 By : livenew

No. 9

ขอขอบคุณสำหรับคำชมครับ

ผมก็หัดมาจากเว็บนี้แหละครับ จากที่ไม่มีความรู้เลย ตอนนี้ ก็แค่งูๆ ปลาๆครับ ยังเทียบ ท่านอื่นในนี้ไม่ได้ครับ ขอบอก ตามตรง แต่ละท่านนี้ สุดยอดทั้งนั้น ผมเห็นโค้ด แต่ละท่านบอกตามตรง ผมงงมาก แต่ ท่านที่มาตอบนี้ ตอบได้หมด ต้องขอยกนิ้วให้หลายๆ ท่านในนี้เลยครับ

คุณ livenew ถ้า สงสัยอะไร แอด มาได้ครับ ผมจะช่วยเท่าที่ทำได้
Date : 2009-06-29 21:16:26 By : tingtongkub

No. 10

โพสกระทู้ ( 2,794 )

คุณ Tong ใช่สี Table เรียบๆสบายๆตาดีครับ สวยดี
Date : 2009-06-29 22:42:22 By : panyapol

No. 11

Guest

คุณ tong รับแอดด้วยค่ะ [email protected] น่ะค่ะ อันนี้เท่านั้นไม่งั้นจะมีสิ่งแปลกปลอมมาแอบอ้างค่ะ
Date : 2009-06-30 08:53:11 By : livenew

No. 12

add มาได้เลยครับ
Date : 2009-06-30 10:32:30 By : tingtongkub

No. 13

Guest

คุณ tong ผมขอโค้ด พร้อมกับฐานข้อมูลจะได้ไหมครับ กำลังศึกษาระบบอยู่ครับ
ขอบคุณมากครับ
[email protected] เมลนี้นะครับ
Date : 2010-09-08 14:03:54 By : chat

No. 14

Guest

ผมกำลังศึกษา เพื่อจะทำให้กับโรงเรียนของผมเองครับ
ถ้ากรุณา โค้ด และฐานข้อมูล ขอบคุณ คุณ tong ล่วงหน้าครับ
[email protected]
Date : 2011-01-26 13:00:39 By : kriang

No. 15

Guest

อยากได้โค้ดมาเป็นตัวอย่างครับ ว่าทามยัง ขอบคุณครับ
Date : 2012-09-07 17:20:23 By : เผ่าพงษ์

No. 16

Guest

ผมก็กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน
ผมขอโค๊ดกับฐานข้อมูลหน่อยได้มั้ยครับ
[email protected]
Date : 2013-01-23 20:13:43 By : leam

No. 17

โพสกระทู้ ( 66 )

ผมกำลังทำให้กับโรงเรียนของผมครับ
ถ้ากรุณา โค้ด และฐานข้อมูลของ คุณ tong พอจะกรุณาได้ไหมครับ
[email protected] ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
Date : 2017-05-22 23:22:44 By : klork012

No. 18

Guest

มีฐานข้อมูลแล้ว อยาแสดงผล แบบ คุณtong นะครับ
Date : 2017-06-18 21:39:56 By : ครูเสือ

No. 19

Guest

อยากได้ระบบดูเกรดครับใครมีขายบ้าง
Date : 2020-03-17 20:03:21 By : สส

No. 20

Guest

อยากได้ระบบดูเกรดครับใครมีขายบ้าง 0937921266 เพส asmee masae
Date : 2020-03-17 20:04:14 By : สส

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนขอตัวอย่าง code การแสดงตารางผลการเรียน คือทำระบบลงทะเบียน แต่ติดที่การแสดงผลการเรียนรวมทุกเทอม อยากให้แบ่งเป็นผลการเรียนที่ลงในแต่ละภาคเรียนต่อปีการศึกษา

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่