Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > warning session ช่วยด้วยครับ ช่วยด้วยครับแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

warning session ช่วยด้วยครับ ช่วยด้วยครับแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

Topic : 030413

โพสกระทู้ ( 62 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ww

cc

ช่วยด้วยครับแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-08-17 15:16:55 By : AkiDanGer View : 1862 Reply : 22

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,242 )
บทความ ( 13 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ลบช่องว่าง บรรทัดบนสุด ออก นะครับ

Date : 2009-08-17 15:27:23 By : DownsStream

No. 2

ลบช่องว่าง บรรทัดบนสุด ออก นะครับ.....................
........ลองแล้ว คับมานเปลี่ยนไป warning บรรทัด2 แทนอะครับ.....

ขอบคุณครับ
Date : 2009-08-17 15:43:11 By : AkiDanGer

No. 3

ปัญหานี้ เกิดจากการที่ คุณส่ง output ออกก่อน การ ประกาศ session
คุณควรจะประการ session_start(); ไว้ที่ไฟล์ หลักที่คุณแน่ใจว่าไม่มีการส่ง
output ไม่ว่าจะเป็น output อะไรก็ไม่ได้ แม้แต่ ช่องว่าง แบบที่คุณทำตอนแรกก็ไม่ได้นะครับ

ก่อนที่คุณจะเรียกไฟล์นี้ทำงาน นะคุณได้เรียกไฟล์อื่นก่อนหรือป่าว ลองเช็คดู ผมมันใจ 100%
ว่าคุณต้องส่ง อะไรสักอย่างออก output ก่อนที่จะ ประกาศ session_start(); ตัวนี้ แน่นอน
Confirm....
เมื่อก่อนผมก็เคยติดปัญหานี้ งง อยู่หลายวันเหมือนกัน

ผมอธิบายพอจะเข้าใจมั้ย ครับ
Date : 2009-08-17 15:52:12 By : DownsStream

No. 4

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ดีที่ capt หน้าจอมาให้ดู ไม่งั้นคงงมกันหลาย rep
+1 เป็นกำลังใจให้คนตอบ
Date : 2009-08-17 16:07:40 By : plakrim

No. 5

ขอบคุณครับ พี่ PlaKriM ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
Date : 2009-08-17 16:08:53 By : DownsTream

No. 6

code ครับ

codee

ผมไม่รู้ว่าจะแก้ตรงไหนแนะนำที่คับ

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
Date : 2009-08-17 16:31:15 By : AkiDanGer

No. 7

โพสกระทู้ ( 581 )

Facebook

ยก session ไปไว้ แบบนี้ได้ไหม
<? session_start();
...
...
...

?>

ลองดู
Date : 2009-08-17 16:42:26 By : nilas

No. 8

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

Code (PHP)
<?php
ob_start();
session_start();

?>

เห็นมีคนบอกไว้ในเว็บนี้แหละว่า ให้เอา ob_start(); ขึ้นก่อน session_start(); ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ
ลองดูละกัน
Date : 2009-08-17 16:52:51 By : somparn

No. 9

ผมลองทำตามทั้ง คุณ lashi กะ คุณ phpbasic แล้วนะครับแต่มะได้

....................ขอบคุณครับมากครับ.......................
Date : 2009-08-17 16:57:08 By : AkiDanGer

No. 10

คุณเปิดกับ notepad แล้ว save หรือป่าวครับ ถ้าเปิดกะ notepad แล้ว save อาจจะทำให้เกิดปัญหานี้ได้เหมือนกันครับ
ทางทีดี ใช้ dream ดีแล้วครับ ผมก็ให้เหตุผลไม่ได้ เพราะเคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ตอนเพิ่งเริ่มเขียนโค้ดใหม่ๆ งง อยู่
หลายวันเลยละ กว่าจะหาคำตอบได้ ก็ทำเอาเสียเวลาไปเยอะเหมือนกัน

ลองสร้างไฟล์ใหม่ แล้ว copy ข้อมูลเดิมมาวางนะครับ
แล้วก็หลีกเลี่ยงการใช้ notepad ด้วยถ้าคุณใช้ header
Date : 2009-08-17 16:57:38 By : DownsTream

No. 11

ตามรูป ที่เอามาให้ดู นะครับผมเห็นตรง session_start(); ผิดอ่ะคับ
ของคุณเป็น

<?php
session_start()

?>;<<<<<ตรงนี้คับที่ปิดผิดมันต้องเป็น

Code (PHP)
<?php
?>

ไม่รู้ว่าได้แก้ไขหรือยังอ่ะคับ
ถ้ายังไม่ได้ลองเอาเปลี่ยนแบบนี้ดูนะคับ
Code (PHP)
<?php
$sql = "SELECT * FROM member WHERE user='$user' and pass='$pass";
$result = mysql_query($sql);
$numrow = mysql_num_rows($result);

if($numrow == 1) {
$rs = mysql_fetch_array($result);
$_SESSION['user_name'] = $rs["username"];
$_SESSION['name'] = $rs["name"];
header ("location: main.php");
} 

?>

Date : 2009-08-17 17:11:41 By : somparn

No. 12

โพสกระทู้ ( 2,794 )

ใช้ตัวนี้แทน header ก็ได้นะ
Code (PHP)
<?php
echo "<meta http-equiv=\"refresh\" content=\"1;URL=main.php\">";
?>

อ้อ....
Quote:
ขอบคุณครับ พี่ PlaKriM ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

พี่ปลากริม เค้าเนื้อเยอะอยู่แล้วครับ เดี๋ยวพี่เค้าอึดอัดนะ แซววววว
Date : 2009-08-17 17:14:27 By : panyapol

No. 13

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

อ้าว แป๊ะพาดพิง เดะๆ
Date : 2009-08-17 19:35:10 By : plakrim

No. 14

Guest

ผมลองทำตามทุกท่านแล้วอะครับแต่ก็ไม่ได้ คือ ของผมนะครับ
มีฟอร์มล็อกอิน และฟอร์มเช็ค ผมเริ่มเก็บ session ที่ฟอร์มเช็ค และนำsession
ไปแสดงที่ฟอร์มMain กรณี ล็อกอินผ่าน ประมาณนี้อะครับ
ผมต้องทำไงบ้างอะครับแก้ตรงไหนดี...........งง...............................

..............ขอบคุณพี่ๆทุกท่านเลยครับ...................
Date : 2009-08-18 09:06:18 By : AkiDanGer

No. 15

เอาโค๊ดทั้งหมดมาแปะ รวมถึงตัวที่ include มาด้วย
Date : 2009-08-18 09:16:08 By : plakrim

No. 16

#############code ฟอร์ม check################
check
#############code ฟอร์ม main################
main
#############code ฟอร์ม login###############
log

ทั้งหมดมีแค่นี้แหละครับ ช่วยด้วย

.................ขอบคุณครับ..........................
Date : 2009-08-18 09:39:08 By : AkiDanGer

No. 17

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้แก้ได้หรือยังอ่ะคับ
ผมลองทดสอบดูให้แล้วนะคับของผมไม่มีปัญหาอะไรนะคับ ปกติดี
ลองตรวจสอบดูดีๆนะคับ
fromlogin.php
f
Code (PHP)
<?php
<form action="checklogin.php" method="post" enctype="multipart/form-data" name="form1" id="form1">
  <table width="328" border="1">
    <tr>
      <td width="91">usernam</td>
      <td width="221"><label>
        <input name="user" type="text" id="user" />
      </label></td>
    </tr>
    <tr>
      <td>password</td>
      <td><label>
        <input name="pass" type="text" id="pass" />
    </tr>
    <tr>
      <td>ล็อคอินถาวร</td>
      <td><label>
        <input name="chk" type="checkbox" id="chk" value="on" />
      ล็อคอินไม่เห็นเดือนเห็นวัน</label></td>
    </tr>
    <tr>
      <td colspan="2"><label>
        <div align="center">
          <input type="submit" name="Submit" value="Submit" />
          </div>
    </tr>
  </table>
</form>
?>

checklogin.php
Code (PHP)
<?php
$Server = "localhost";
$Database = "test";
$User = "root";
$Password = "";
$Conn=mysql_connect($Server,$User,$Password) or die (" No connect Database");
mysql_select_db($Database,$Conn) or die (" No select Database");

$sql="Select * From member Where user='$user' and pass='$pass' ";
$result=mysql_query($sql);
$num=mysql_num_rows($result);
if($num > 0){
$row=mysql_fetch_array($result);
$_SESSION['user']=$row['user'];//$row['user'];
$_SESSION['name']=$row['name'];
//echo "<meta http-equiv='refresh' content='0 ; URL = main.php'>";
if($chk=='on'){
	setcookie('user',$user,time()+3600*24*365);
	setcookie('pass',$pass,time()+3600*24*365);
	echo "<meta http-equiv='refresh' content='0 ; URL = main.php'>";
	}else{ 
		echo "<meta http-equiv='refresh' content='0 ; URL = main.php'>"; }
} else {
echo "<meta http-equiv='refresh' content='0 ; URL = fromlogin.php'>";
}
?>

หน้า main.php
s
Code (PHP)
<?php
<? session_start(); ?>
<!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "http://www.w3.org/TR/xhtml1/DTD/xhtml1-transitional.dtd">
<html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml">
<head>
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=windows-874" />
<title>Untitled Document</title>
</head>

<body>
<p>&nbsp;</p>
<?
if($Submit=="ออกจากระบบ"){
session_destroy();
echo "<meta http-equiv='refresh' content='0 ; URL = fromlogin.php'>";
} else{
?>
<form id="form1" name="form1" method="post" action="">
  <p>Username=
    <?=$user?>
    <br />
name=
<?=$name?>
</p>
  <p>
    <label>
    <input type="submit" name="Submit" value="ออกจากระบบ" />
    </label>
</p>
</form>
<? } ?>
<p>&nbsp;</p>
</body>
</html>
?>

Date : 2009-08-18 11:52:15 By : somparn

No. 18

โพสกระทู้ ( 1,357 )
บทความ ( 4 )

ไม่รู้ ทำได้แล้ว หรือถอดใจไปแล้วนะครับ

บางที ปัญหานี้ก็เกิดจาก ไม่มีโฟลเดอร์ สำหรับ session นะครับ

ลองดูใน php.ini ครับ ว่า session_save_path = ? เช่น

session_save_path = c:/temp

ถ้าไม่มีโฟลเดอร์ c:/temp นี่ก็เกิดปัญหาอย่างนี้ได้ครับ ทางแก้ก็คือไปสร้าง โฟลเดอร์ c:/temp ครับ

แบ่งปันกันไปครับ
Date : 2009-08-18 12:02:29 By : lozomac

No. 19

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แก้ไม่ได้อะครับ
แต่ผมใช้ @ไปวางหน้าsession มานก้อแก้ได้นิดหน่อยคือ
มานไม่โชว์warning ครับ แก้ขัดไปก่อน

..............................ขอบคุณครับ...............................

ใครมีวิธีที่ดีๆแนะนำได้นะครับ
Date : 2009-08-18 12:59:01 By : AkiDanGer

No. 20

วิธีที่ผมให้ก็ไม่ได้หรือคับ ตรง No. 17 อ่ะคับ
ถ้ายังก็คงต้องเป็นตามที่เพ่ A-mac บอกอ่ะคับ
เพราะว่าทดสอบดูแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรอ่ะคับไม่งั้นก็ลองเอา code ผมไปใช้ดูก่อนว่าเป็นขึ้นเหมือนเดิมหรือเปล่า
Date : 2009-08-18 13:16:45 By : somparn

No. 21

ผมยังยืนยันคำตอบเดิมครับ ลบไฟล์เก่าทิ้งไปเลยครับ
ให้คุณ สร้าง ไฟล์ใหม่ ทุกๆ ไฟล์ นะครับ แล้ว copy code ของพี่ phpbasic ไปใช้ดู
ทีนี้ผมว่าหายแน่นอนครับ Confirm....
Date : 2009-08-18 13:21:37 By : DownsTream

No. 22

โพสกระทู้ ( 3 )

ลอง restart apache ดู
Date : 2012-01-26 06:44:32 By : ddtoe

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : warning session ช่วยด้วยครับ ช่วยด้วยครับแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่