Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยด้วยค่ะcounter download ไม่นับค่าเพิ่ม ทำยังไงดีค่ะ

ช่วยด้วยค่ะcounter download ไม่นับค่าเพิ่ม ทำยังไงดีค่ะ

Topic : 132645

โพสกระทู้ ( 21 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

อยากได้โค้ด php counter download ระบบนับจำนวนครั้งดาวน์โหลดไฟล์ หน่อยค่ะ
เข้าไปศึกษาทุกเว็บแล้วทำไม่ได้เลยค่ะ ไม่ยอมนับที่ดาวน์โหลดไฟล์

$strSQL = "UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '".$_GET["id"]."' ";
$objQuery = mysqli_query($strSQL);

$strSQL = "SELECT * FROM phts WHERE id = '".$_GET["id"]."' ";
$objQuery = mysqli_query($strSQL);
$result = mysqli_fetch_array($objQuery);

Tag : PHP

ประวัติการแก้ไข
2018-11-27 09:06:53
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2018-11-27 08:17:56 By : yatima View : 1138 Reply : 27

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

กระบวนการก่อนหน้านี้ ไม่ทราบว่าจะเริ่มนับจากขั้นตอนไหน
เช่น นับจากการคลิก link / นับจากการส่งค่าจากฟอร์มทั้ง POST และ GET
ถ้าจะใช้ code เดิม ต้องดูขั้นตอนแต่แรก ถึงจะตอบได้ครับ

หรือ ใส่ `phts` ครอบ ฟิลด์

$strSQL = "UPDATE `phts` SET `numphts` = `numphts`+1 WHERE `id` = ' ".$_GET["id"]." ' ";

$strSQL = "SELECT * FROM `phts` WHERE `id` = ' ".$_GET["id"]. " ' " ;
$result = mysqli_fetch_array($objQuery);

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2018-11-27 10:15:43 By : apisitp

No. 2

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

โค๊ด php ตัวรับ น่าจะใช้ได้ ถ้า request มาแบบ GET
แต่กลัวว่าจะ request มาแบบ POST มากกว่า

Code (PHP)
$strSQL = "UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '".$_GET["id"]."' ";
echo $strSQL; exit; // พิมพ์มันออกมาดูด้วยตาก่อนครับ ถ้าถูกต้องค่อยลบมันออก

แต่แนะนำให้เปลี่ยนไปใช้ คำสั่ง prepare เพื่อป้องกัน sql injection นะครับ

2018-11-27 10:52:01
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2018-11-27 10:51:31 By : Chaidhanan

No. 3

Facebook

หนูทำตามเว็บนี้ค่ะ หนูอยากนับตอนที่พอคลิกดาวน์โหลดแล้วนับจำนวนนที่ดาวน์โหลดเลยค่ะ
https://www.thaicreate.com/community/php-counter-download-file.html

ฐานข้อมููลของหนู
php

1
หน้า download.php
Code (PHP)
$sql = "select * from phts";    //คำสั่ง Sql ที่ใช้
$dbq=mysqli_query($conn,$sql) or die ("ไม่สามารถติดต่อฐานข้อมูลได้");
$numrow=mysqli_num_rows($dbq); 

หน้า count.php
Code (PHP)
$strSQL = "UPDATE `phts` SET `numphts` = `numphts`+1 WHERE `id` = ' ".$_POST["id"]." ' ";

$strSQL = "SELECT * FROM `phts` WHERE `id` = ' ".$_POST["id"]. " ' " ;

หนูทำตามทั้ง2ท่านแล้วค่ะ ก็ยังไม่เพิ่มไม่รู้ว่าผิดตรงไหนค่ะ

2018-11-27 15:31:01
2018-11-27 15:33:45
2018-11-27 15:33:53
2018-11-27 15:36:54
2018-11-27 15:39:18
2018-11-27 15:40:39
Date : 2018-11-27 15:27:06 By : conan1

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,095 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ลอง
Code (PHP)
echo $strSQL;
exit();

ให้แสดงแต่ ค่า sql ดูว่าถูกต้องมั้ย
Date : 2018-11-27 15:47:47 By : Pong Thep

No. 5

Facebook

มันขึ้นแบบนี้ค่ะ ไปฐาน admin งง เลยค่ะ

SELECT * FROM admin WHERE ID = '1'
Date : 2018-11-27 15:56:41 By : conan1

No. 6

สงสัยจะแค่มองผ่าน ไม่สนใจว่าโค๊ดที่เขียนให้ไป ใช้ทำอะไรได้

ถ้าเอาโค๊ดที่ผมให้ไปทดสอบ มันต้องมี response อะไรออกมาบ้าง แหล่ะ

ถ้าไม่มี อะไรออกมาให้เห็น ก็จบข่าว
Date : 2018-11-27 15:56:53 By : Chaidhanan

No. 7

Facebook

ขอโทษด้วยค่ะ ตอนหนูทดสอบ ทดสอบผิดหน้าค่ะ
ตอนนี้หนูแก้แล้วค่ะ

select * from phts
แสดงออกมาแบบนี้ค่ะ แต่ยังไม่เพิ่มจำนวนค่ะ
Date : 2018-11-27 16:07:07 By : conan1

No. 8

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : Pong Thep เมื่อวันที่ 2018-11-27 15:47:47
รายละเอียดของการตอบ ::
แสดงออกมาแบบนี้ค่ะ แต่ยังไม่เพิ่มจำนวนค่ะ

Date : 2018-11-27 16:30:54 By : conan1

No. 9

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-27 15:56:53

Date : 2018-11-27 16:31:50 By : conan1

No. 10

คห 2 ครับ ต้นกำเนิด การ update ค่า อยู่ตรงนั้น

คือแบบว่าอ่านแล้วต้องทำความเข้าใจด้วยนะครับ ผมว่าผมเขียนละเอียดแล้วนะ
ไม่เข้าใจตรงไหนครับเนี่ย

ผมสงสัยเรื่อง POST GET
แต่คุณไปทำ ส่วนที่ไม่เกี่ยวกับ POST หรือ GET

ผมให้ตรวจสอบ การนำเข้า database
คุณไปแสดงส่วนอ่านค่าจาก database

แล้วมันจะจูนตรงกันได้ยังไงล่ะครับ ต้องการที่จะอัพเดท database จริงๆ หรือเปล่าเนี่ย 5555
Date : 2018-11-27 17:20:38 By : Chaidhanan

No. 11

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-27 17:20:38
ในส่วนของตรงนั้นเข้าใจค่ะ ได้เปลี่ยนค่าเป็น $_POST แล้วค่ะ แต่ไม่มีการเพิ่มจำนวน และไม่ได้ขึ้น error อะไร ไม่ว่าจะเป็นค่าอะไร
ส่วนที่มันแสดงขึ้นมาจากดาต้าเบส เนื่องจากไม่ได้ลบนั้นส่วนนั้น ถ้าลบก็ไม่เพิ่มอยู่ดีค่ะ

Date : 2018-11-27 18:00:06 By : conan1

No. 12

เมื่อแน่ใจว่าไม่เออเร่อร์
$strSQL = "UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '".$_POST["id"]."' ";
$objQuery = mysqli_query($strSQL); // ตรงนี้ มีเออเร่อร์ไหมครับ เพราะตรงนี้ผิด ไวยกรณ์ ยังไงก็ต้อง error ยกเว้นจะปิด error ไว้

รูปแบบที่ถูก $objQuery = mysqli_query($link_connect, $strSQL); สีแดงคือส่วนที่หายไป

แล้วคำสั่งที่ ควรเขียนสำหรับการ update หรือ insert
Code (PHP)
$id=$_POST['id']*1; // สำหรับกรณี $_POST['id'] เป็นตัวเลข
$strSQL = 'UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '.$id;
$objQuery = $link_connect->query($strSQL) or die( $sql.'<br>'.$link_connect->error);
if( $link_connect->affected_rows<1){
   die ('Affected rows was zero'); // ให้มีการตรวจสอบผลที่ได้ไว้ด้วย
}

Date : 2018-11-27 18:33:05 By : Chaidhanan

No. 13

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 12 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-27 18:33:05
พี่ะหนูลองทำดูแล้วค่ะ ไม่ขึ้นอะไรเลย ไม่เออเร่อ ปกติทุกอย่าง T__T

Date : 2018-11-27 18:51:39 By : conan1

No. 14

หาส่วนที่ปิด error เอาออกซะ เซทแบบข้างล่าง มันจะได้แจ้ง error

error_reporting(-1);
ini_set('display_errors', 1);
Date : 2018-11-27 19:10:46 By : Chaidhanan

No. 15

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-27 19:10:46
ไม่มีนะค่ะ เพราะทำตาม
https://www.thaicreate.com/community/php-counter-download-file.html
ไม่มีส่วนเออเร่อเลยค่ะ

Date : 2018-11-27 19:33:12 By : conan1

No. 16

เอาโค๊ดเต็มๆ มาดูหน่อยครับ
Date : 2018-11-27 20:07:33 By : Chaidhanan

No. 17

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 16 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-27 20:07:33

ขอบคุณพี่มากนะค่ะ ที่ช่วยดูให้

download.php
<?php

include("check_admin.php");
$conn = mysqli_connect("localhost","root","123456","project");
mysqli_set_charset($conn, "utf8");

$sqll = "select * from phts";    //คำสั่ง Sql ที่ใช้
$dbq=mysqli_query($conn,$sqll) or die ("ไม่สามารถติดต่อฐานข้อมูลได้");
$numrow=mysqli_num_rows($dbq); 

if($numrow > 0)
{
$i=1;
while($i <= $numrow)
{
$result=mysqli_fetch_array($dbq);
$id=$result['id'];
$Name=$result['Name'];
$topic =$result['topic'];
$files =$result['files'];
$numphts =$result['numphts'];	

?>
<table width="30%">
<td width="7%" ><? echo $id ?></td>
<td width="49%"><?php echo $topic ?></td>
<td width="44%"><a href="count.php?files=46.pdf">ดาวน์โหลด</a>[<?php echo $numphts ?>]</td>
<br>

<br>
</tr>
</table>
<?php
$i++;
}
}
else
echo"<br> <br> <font color=red>ไม่พบเอกสาร ! </b>";

//echo $sqll; exit; 
?>

count.php
<?php

include("check_admin.php");

$conn = mysqli_connect("localhost","root","123456","project");
mysqli_set_charset($conn, "utf8");

header("Content-type: pdf");//เช่น application/rar
header("Content-length: 500MB");//ใส่ไปเลย ตัวเลขเป็น Byte นะ ไม่ใส่ก็ได้ แต่เบราเซอร์จะแสดงขนาดเปง Unknow
header("Content-Disposition: attachment; filename=46.pdf"); //ใส่ชื่อไฟล์ที่ต้องการ ไม่ใช่ URL ของไฟล์นะ เช่น xxx.rar

mysqli_select_db($db) or die("เลือกฐานข้อมูลไม่ได้");
$id=$_POST['id']*1; // สำหรับกรณี $_POST['id'] เป็นตัวเลข
$sqll = 'UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '.$id;
$objQuery = $link_connect->query($sqll) or die( $sql.'<br>'.$link_connect->error);
if( $link_connect->affected_rows<1){
   die ('Affected rows was zero'); // ให้มีการตรวจสอบผลที่ได้ไว้ด้วย
}

$sqll = "SELECT * FROM `phts` WHERE `id` = ' ".$_POST[`id`]. " ' " ;
$objQuery = mysqli_query(sqll);

?>    

2018-11-27 20:24:20
Date : 2018-11-27 20:20:30 By : conan1

No. 18

โพสกระทู้ ( 4,719 )
บทความ ( 8 )

เวลาเขียนโค้ดบนเครื่อง ควรปรับสภาพแวดล้อมให้เหมาะสม https://rundiz.com/?p=171

Code (PHP)
$objQuery = $link_connect->query($sqll) or die( $sql.'<br>'.$link_connect->error);

$link_connect มาจากไหนผมไม่เห็นประกาศไว้ก่อนตรงไหนเลย อยู่ๆจะจับมาใส่ก็ใส่แบบนี้ ถ้าตั้งค่าให้แสดง error ละเอียดจริงๆแบบลิ้งค์ที่ผมให้ไป มันควรจะแจ้ง undefined variable แล้ว.

https://www.thaicreate.com/php/forum/095986.html ลองดูตัวอย่างว่าเขาเขียนยังไง อะไรมาจากไหน แล้วเทียบเคียงแก้ไขเอา.

'UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = ' backtick (`) หายไปไหนอีกแล้ว เดิมใส่อยู่ก็ดีแล้ว และก็ควรจะใส่แม้มันจะทำงานได้หลายกรณีเมื่อไม่ใส่ก็ตาม แต่บางกรณีก็ต้องใส่จึงจะทำงานได้ ดังนั้นควรใส่ให้ชิน.
Date : 2018-11-27 21:09:57 By : mr.v

No. 19

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 18 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2018-11-27 21:09:57

แบบนี้หรือเปล่าค่ะ งง ไปหมดแล้วค่ะ ขอโทษด้วยนะค่ะ

Code (PHP)

header("Content-type: pdf");//เช่น application/rar
header("Content-length: 500MB");//ใส่ไปเลย ตัวเลขเป็น Byte นะ ไม่ใส่ก็ได้ แต่เบราเซอร์จะแสดงขนาดเปง Unknow
header("Content-Disposition: attachment; filename=46.pdf"); //ใส่ชื่อไฟล์ที่ต้องการ ไม่ใช่ URL ของไฟล์นะ เช่น xxx.rar

mysqli_select_db($db) or die("เลือกฐานข้อมูลไม่ได้");

$sqll = "UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '".$_POST["id"]."' ";
$sqll = "UPDATE `phts` SET `numphts` = `numphts`+1 WHERE `id` = ' ".$_POST["id"]." ' ";
$objQuery = mysqli_query($sqll);

$sqll = "SELECT * FROM `phts` WHERE `id` = ' ".$_POST["id"]. " ' " ;
$objQuery = mysqli_query($sqll);

2018-11-27 21:19:10
2018-11-27 21:21:25
2018-11-27 21:21:37
Date : 2018-11-27 21:16:52 By : conan1

No. 20

ขอโทษผมขอโค๊ดที่คุณใช้ทำงาน จริงๆ อย่าเอาโค๊ดกำมะลอมาหลอกกันครับ

อยากได้โค้ด php counter download ระบบนับจำนวนครั้งดาวน์โหลดไฟล์ หน่อยค่ะ
เข้าไปศึกษาทุกเว็บแล้วทำไม่ได้เลยค่ะ ไม่ยอมนับที่ดาวน์โหลดไฟล์

จากคำพูดนี้ แสดงว่าคุณต้อง download ได้แสดงข้อมูล pdf ได้แล้ว แค่ต้องการการนับจำนวน download มาเท่านั้น

แต่โค๊ดที่คุณเอามาลง มันทำงานไม่ได้จริง วางตำแหน่งก็ผิดที่ผิดทาง

ถ้าเป็นแบบนี้จริง แนะนำให้ไปอ่านที่ลิงค์นี้เลยครับ เริ่มจาก ก ข ค ใหม่เลยจะดีกว่าจะได้เป็น
https://www.thaicreate.com/php.html
อย่างเพ่ิ่งมาสร้างงานเองเลยครับ ทดลองตามตัวอย่างให้ได้ตามตัวอย่างก่อน

จะลงโค๊ดให้ดูเป็นตัวอย่างซักหน่อยก็แล้วกัน ยังไงก็ขอให้ศึกษาโค๊ดอย่างจริงๆจังๆ ด้วยนะครับ
อันไหนไม่เข้าใจให้เปิด document ดูก่อนไม่ใช่อึกอักอะไรก็มาให้คนอื่นทำให้

ถ้าคุณถามด้วยความบริสุทธิ์ใจ ต้องขวนขวายอีกมาก ต้องเหนื่อยอีกเยอะ สู้ๆ ก็แล้วกันนะครับ

ตัวอย่างเป็นวิธีการ เรียกใช้ class mysqli แบบ oop ง่ายและสั้นกว่าแบบ procedural
Code (PHP)
<?php // เปิด tag php เต้มรูปแบบทุกครั้ง
// download.php
include("check_admin.php"); // อันนี้เอาออกไปก่อนก็ได้ เพื่อจะได้ทดลองโค๊ด โดยไม่มีอุปสรรคจากโค๊ดเก่า
error_reporting(-1);  // กำหนดให้เขียน error ลงไฟล์ php_error_log
ini_set('display_errors', 1); // กำหนดให้แสดง error

// เปิด connection
$conn = mysqli_connect("localhost","root","123456","project") or die('ไม่สามารถ ติดต่อกับฐานข้อมูลได้<br>'.$conn->error);
// กำหนดรหัสภาษาสำหรับ mysql
$conn->set_charset('utf8');
// เปิดคิวรี่เรียกใช้ข้อมูล
$dbq=$conn->query('select * from phts') or die ($conn->error);
// ตรวจสอบ จำนวนเรคคอร์ดที่ได้
if($dbq->num_rows){ /*ถ้ามีจำนวนมากกว่า 0 สถานะเป็นจริง */ ?>
<table width="30%">
<?php while( $r=$dbg->fetch_object()){ /* วนลูปแสดงข้อมูลและลิงค์ download*/?>
<tr>
	<td width="7%" ><?=$r->$id?></td>
	<td width="49%"><?=$r->$topic?></td>
	<td width="44%"><a href="count.php?id=<?=$r->id?>.pdf">ดาวน์โหลด </a>
	<?=$r->Name?>[<?=$r->numphts?>]</td> <!-- กำหนดให้ใช้ id เป็นเลขลิงค์ -->
</tr>
<?php } // เปิด tag php เต้มรูปแบบทุกครั้ง
?>
</table>
<?php }else{?>
<br><br><font color=red >ไม่พบเอกสาร ! </b>
<?php // เปิด tag php เต้มรูปแบบทุกครั้ง
}
?>

Code (PHP)
<?php
//count.php
include("check_admin.php"); // อันนี้เอาออกไปก่อนก็ได้ เพื่อจะได้ทดลอง โค๊ด แบบไม่มีอุปสรรคจากโค๊ดเก่าๆ
$conn = mysqli_connect("localhost","root","123456","project") or die('ไม่สามารถ ติดต่อกับฐานข้อมูลได้<br>'.$conn->error);
$conn->set_charset('utf8');
$id=isset($_POST['id'])? $_POST['id']*1:0; // สำหรับกรณี $_POST['id'] เป็นตัวเลข
$sqll = 'UPDATE phts SET numphts = numphts+1 WHERE id = '.$id;
$objQuery = $conn->query($sqll) or die( $sql.'<br>'.$conn->error);
if( $conn->affected_rows<1){
}
$sqll = 'SELECT * FROM `phts` WHERE `id` = ' . $id;
$rs = $conn->query($sqll) or die($sqll.'<br>'.$conn->error);
if($rs->num_rows){
	$r = $rs->fetch_object(); 
	$content=file_get_contents($r->file); // อันนี้เดาเอา เพราะไม่รู้เก็บแบบไหน เป็นการอ่านไฟล์มาเก็บในตัวแปร
	header('Content-type: pdf');//เช่น application/rar
	header('Content-length: '.str_len($content));//ใส่ไปเลย ตัวเลขเป็น Byte นะ ไม่ใส่ก็ได้ แต่เบราเซอร์จะแสดงขนาดเปง Unknow
	header('Content-Disposition: attachment; filename='.$r->files); //ใส่ชื่อไฟล์ที่ต้องการ ไม่ใช่ URL ของไฟล์นะ เช่น xxx.rar
	echo $content;
}else{
	echo "No Contents found";
}

2018-11-27 21:40:16
Date : 2018-11-27 21:33:19 By : Chaidhanan

No. 21

ผมแค่พูดถึงตัวแปร variable กับคำสั่ง sql UPDATE.
ไม่ได้พูดถึงว่าให้เปลี่ยนวิธีเขียนจากฟังก์ชั่นเป็น oop เลยครับ.
Date : 2018-11-27 21:58:36 By : mr.v

No. 22

ตอบความคิดเห็นที่ : 21 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2018-11-27 21:58:36
แรกผมก็พยายามสอนแค่นั้นแหล่ะครับ แต่พอจะเขียนโค๊ดให้ดูก็คิดว่าเขียนแบบ oop ให้ศึกษาไปเลยดีกว่า
อย่างน้อยก็เป็นแบบอย่างที่หลากหลาย เพื่อเป็นพื้นฐานต่อไป ก็เท่านั้นครับ

ส่วนจขกทจะได้อะไรเท่าไหร่ ก็อยู่ที่ความขวนขวายของตัวเองแล้วล่ะครับ
จะเปิด document ศึกษาไปด้วย หรือจะนั่งมโนเอาเอง แล้วมาถามต่อก็แล้วแต่ล่ะครับ
Date : 2018-11-28 06:53:36 By : Chaidhanan

No. 23

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-28 06:53:36
คือจะแบบ oop ก็ดี แต่ผมจะให้เขาแค่ใส่ backtick ตามเดิม แต่นี่เล่นซะย้อนเปลี่ยนวิธีเขียนกลับไปกลับมา ป๊าดดดด

Date : 2018-11-28 08:44:50 By : mr.v

No. 24

Facebook

ขอโทษทุกท่านด้วยนะค่ะ ที่ไม่ค่อยเข้าใจรายละเอียดของphp เท่าไร
แต่อยากศึกษาจริงๆ และพยายามทำความเข้าใจอยู่ค่ะ
Date : 2018-11-28 10:49:22 By : conan1

No. 25

Facebook

อยากสอบถามหน่อยค่ะ หากมันเป็นไฟล์ pdf แล้วเวลาเรากดปุ่มดาวน์โหลด
มันสามารถนับจำนวนคนที่มาดาวน์โหลดได้หรือเปล่าค่ะ ซึ่งไฟล์จะอยู่ในโฟเดอร์ของเครื่องเวลาอัพโหลดเข้ามาค่ะ

มันคือ
คำสั่งนับจำนวนหน้า Count Page ของไฟล์ PDF หรือเปล่าค่ะ
แล้วต้องทำยังไงบ้างค่ะ

1

2018-11-28 10:59:28
Date : 2018-11-28 10:52:31 By : conan1

No. 26

นี่คุณก็ไม่ได้อ่านอยู่ดี โค๊ดตัวอย่างที่ให้ไป หรือ โค๊ดของคุณ มัน นับการดาวน์โหลดอยู่แล้ว

เพียงแต่โค๊ดของคุณยังรันไม่ได้ เพราะมีผิดเยอะหลายที ก็ลองเอาโค๊ดที่ผมให้ไปศึกษา ดูครับ
ก็ขอจบการตอบสำหรับ topic นี้แค่นี้นะครับ เพราะเขียนอะไรไปก็ไม่อ่าน ไม่ทดสอบ ไม่เปิด document

ถ้าอยากจะได้แต่ผลลัพธ์อย่างเดียว คงต้องจ้างแล้วล่ะครับ
Date : 2018-11-28 11:01:17 By : Chaidhanan

No. 27

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 26 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2018-11-28 11:01:17

ก็แค่ไม่รู้ว่าต้องเริ่มต้นอย่างไร ขอโทษด้วยนะค่ะ
โค้ดก่อนหน้านี้แก้แล้วค่ะ ตอนแรกดาวน์โหลดแล้วเปิดไฟล์pdf ไม่ได้ ไม่รู้ผิดตรงไหน
จึงไปศึกษาจากยูทูปมาแล้ว แบบนี้มันเวิคกว่า เลยไม่รู้ว่าถ้านับมันต้องเริ่มยังไงเท่านั้นค่ะ
ขอคุณสำหรับทุกคำตอบนะค่ะ

Date : 2018-11-28 11:09:48 By : conan1

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยด้วยค่ะcounter download ไม่นับค่าเพิ่ม ทำยังไงดีค่ะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่