Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Community Zone > Forum > ใครซ่อมคอมเป็นบ้างครับ คือผมมีปญหากับการ์ดแลนนะครับ มันขึ้น error แบบนี้ครับ

ใครซ่อมคอมเป็นบ้างครับ คือผมมีปญหากับการ์ดแลนนะครับ มันขึ้น error แบบนี้ครับ

Topic : 029983

โพสกระทู้ ( 224 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Twitter

คือผมมีปญหากับการ์ดแลนนะครับ มันขึ้น error แบบนี้ครับ

Code
Windows cannot initialize the device driver for this hardware. (Code 37)

ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ พอดีว่าหาจากกูเกิ้ลละก็มีแต่วิธีที่แก้ปัญหาของ DVD แต่ไม่มีวิธีแก้ของ Lan/Wlan
หรือว่ามันสามารถใช้วิธีแก้ไขเดียวกันได้ครับ

ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-08-05 13:45:49 By : zepherus View : 18544 Reply : 16

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ลง driver lanใหม่ดีมั้ยครับ

Date : 2009-08-05 14:25:30 By : Sek-nakarin

No. 2

Twitter

ลงใหม่หลายรอบละครับ มันจะฟ้องว่า hardware ตัวนี้ unplug ครับ ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ไปขยับมัน

ปล.มันเป็นโนตบุคครับ ลืมให้ข้อมูลไป
Date : 2009-08-05 14:32:17 By : zepherus

No. 3

รอแป้บนะครับ เดี๋ยวถามเพื่อน ทีม support ให้
Date : 2009-08-05 14:52:55 By : Sek-nakarin

No. 4

Twitter

ขอบคุณครับคุณ sek

ผมรอความหวังจากคุณ sek อยู่นะครับ
Date : 2009-08-05 15:31:39 By : zepherus

No. 5

โพสกระทู้ ( 173 )

Twitter Facebook

ใช้การ์ดแลนรุ่นอะไรครับ ยี่ห้ออะไร
Date : 2009-08-05 16:03:09 By : petzaza009

No. 6

Twitter

อะแดปเตอร์เครือข่าย broadcom 802.11g ครับ
เป็นอุปกรณ์มาตรฐานที่มาพร้อมเครื่อง compaq ครับ
แรกๆมันก็ปกติสุข 2วันก่อนออกอาการงอแง แล้วก็หายไปเลย พอจะอับเดทไดร์เวอร์มันก็ฟ้องว่า

Windows cannot initialize the device driver for this hardware. (Code 37)

ซะง้าน

พอผมลองไปหาในกูเกิ้ลดู ก็พบแต่วิธีแก้ปัญหาของ CD/DVD Drive ครับ ไม่มีวิธีแก้ของ LAN/WLAN เลยครับ
Date : 2009-08-05 17:24:35 By : zepherus

No. 7

ขอโทษครับคุณ ZepheruS ทีม support เหลือ 2 คน แมร่งตอบไม่ได้ซ้ากคน ขอโทษที่ให้รอนะครับ
Date : 2009-08-05 17:51:49 By : Sek-nakarin

No. 8

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ถอดออกมาลบๆ ด้วยยางลบ เสียบใหม่ให้แน่น ลง driver อีกรอบ ถ้าไม่ได้ ซื้อใหม่ อิอิ
Date : 2009-08-05 18:00:37 By : plakrim

No. 9

Twitter

ขอบคุณครับคุณ sek ผมรอได้ครับ
ขอบคุณครับคุณ PlaKriM แต่พอดีมันเป็นเครื่องโนตบุคนะครับไม่ค่อยกล้าถอด กลัวมันพัง เดี๋ยวจะโดนไล่ออกเอา

ถ้าลงวินโดวน์ใหม่เลย คิดว่ามันจะหายไหมครับ
Date : 2009-08-05 19:04:56 By : zepherus

No. 10

โพสกระทู้ ( 2,794 )

ลง Windows ใหม่ครับ บาง Case เกิดปัญหาจากแผ่น Windows ก็มีนะ
Date : 2009-08-06 10:24:47 By : panyapol

No. 11

Twitter

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

เดี๋ยวจะลองลงวินโดวน์ใหม่ ถ้าได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ปล.วิธีแก้ไขปัญหา
Windows cannot initialize the device driver for this hardware. (Code 37) สำหรับ CD/DVD Drive ครับ
เผื่อบางท่านจะมีปัญหาเหมือนผม

WARNING: THE NEXT STEPS INVOLVE EDITING YOUR SYSTEM REGISTRY. WE STRONGLY RECOMMEND YOU EXPORT YOUR REGISTRY BEFORE ATTEMPTING ANY EDITING. EDITING YOUR REGISTRY INCORRECTLY CAN CAUSE IRREPARABLE SYSTEM DAMAGE. WE RECOMMEND THAT IF YOU DO NOT FEEL COMFORTABLE EDITING YOUR REGISTRY THAT YOU SKIP THE FOLLOWING STEPS.

Open the Registry Editor: - Click on Start then select Run - Type in: regedit and click OK.

<>Backup your registry by:

1. Highlight My Computer by clicking on it once.
2. At the top of the page you should see File, click on this and then select Export Registry File.
3. The following screen will allow you to select where you would like to save this backup and what file name you would like to save it as.
Please note at the bottom of the screen where it says export range All; this should be selected to ensure your entire registry is backed up completely.
5. Give the File a name and click on the SAVE button (this will bring you back to the registry editor)

<>Remove the UpperFilters and LowerFilters values by:

1. Expand the HKEY_LOCAL_MACHINE key (looks like a folder) by double clicking it (or clicking the + next to it.) Expand the SYSTEM Key
2. Expand the CurrentControlSet Key
3. Expand the Control Key
4. Expand the Class Key
5. Please look for a key containing the following string of letter and numbers:

{4D36E965-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}

6. Highlight this key by left clicking once on it.
7. On the right hand side you are looking for UpperFilters and LowerFilters, once you find these please delete them - Highlight them (clicking on them once) and then delete them by right-clicking on them and choosing delete (or pressing Delete on your keyboard.)
8. Close the Registry Editor, click on File and then click on Exit
9. Restart your computer. Your CD/DVD Drives should be back and functioning.
Date : 2009-08-06 11:37:03 By : zepherus

No. 12

โพสกระทู้ ( 135 )

Twitter

ลองเอายางลบๆ ดูน่าจะได้นะครับ
Date : 2009-08-21 20:20:12 By : ariya99

No. 13

Guest

วิธีแ ก้เรื่อง ลง Driver อะแดปเตอร์เครือข่าย Broadcom 802.11g ไม่ได้ แต่ของผมเปนของ compaqน่ะ(แต่มันน่าจะแก้เหมือนกันทุกยี่ห้อแหละ)

1. ไปเวปที่ให้โหลด Driver ของแต่ล่ะยี่ห้อโหลดให้ถูกรุ่นถูกระบบว่าใช้ windows อะไรhttp://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/ProductList.jsp?lang=en&cc=us&prodTypeId=321957&prodSeriesId=3213865&taskId=135

2.เลือกดูเฉพาะ driver -Network เลือกโหลดที่ Broadcom Wireless LAN Driver แล้วนำมาติดตั้งที่โน๊ตบุคเราhttp://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3263162&prodTypeId=321957&prodSeriesId=3213865&swLang=8&taskId=135&swEnvOID=1093

3.คลิกขวาที่ my computer เลือกproperties เลือก hardware เลือก device Manager เราจะเห็นกากบาทหรือเป็นเครื่องหมายคำถามเหลืองๆตรง อะแดปเตอร์เครือข่าย Broadcom 802.11g ให้ลิกขวาแล้ว เลือก update Driver.. รอสักพักมันก็จะหา driver ให้เราเอง แล้วก็ restart หนึ่งที

4. เรียบร้อยแล้วใช้ได้ปกติ ลองกด wireless ดูมีไฟขึ้นก็เฮ !! กูไม่ต้องไปเสียตังลงใหม่แล้ว ( 555 )
Date : 2009-10-06 09:40:59 By : ตั้ม มทร.

No. 14

โพสกระทู้ ( 2 )

ที่แน่ๆ เป็นที่ไดร์เวอร์ครับ ให้หาในกูเกิ้ลดูว่า เป็นเพราะอะไร ให้นำโค๊ด ในวงเล็บ ไปค้าดู
เพราะนั่นคือโค๊ด ของตัวปัญหาครับ
ผมไม่ค่อยได้ดูโค๊ดบ่อยนัก เพราะไม่เคยเจอโค๊ดนี้ครับ (Code 37)
โค๊ดที่เจอบ่อย

(CODE 28)= ยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ให้ โค๊ดนี้จะเจอตอนลงวินโดว์เสร็จใหม่ๆ หากวินโดว์ไม่มีใดเวอร์ให้ มันถึงจะขึ้นโค๊ดนี้ หากเจอหรือวินโดว์รู้จักการ์ดรุ่นนี้ มันจะลงไดร์เวอร์ให้เลย ใช้ได้เลย

(CODE 10)= ลงไดร์เวอร์แต่ไม่เรียบร้อย เกิดปัญหาบางอย่าง เรียกว่าลงไม่เสร็จก็แล้วกันครับ

(CODE 37)= น่าจะเป็นตัวไดร์เวอร์ไม่ซัพพอร์ต กับตัวการ์ดครับ ประมาณว่าไดร์เวอร์รุ่นนี้ใช้กับการ์ดรุ่นนี้ไม่ได้ครับ
จริงๆแล้วการ์ดหรืออุปกรณ์ตัวใดที่ใช้ได้เป็นปกติ ไม่ควรอัพเดทนะครับ นอกจากว่าต้องการคุณภาพเพิ่มหรืออะไรอย่างนี้ค่อยอัพเดทครับ เพราะการอัพเดทมีทั้งข้อดี ข้อเสีย ต้องเลือกเอาครับ

ผมแนะนำให้ไปดาวน์โหลดไดร์เวอร์ของการ์ดรุ่นนี้มาติดตั้งครับ ลองเอารุ่นโน๊ตบุ๊คมาหน่อยครับ
ส่วนของน้องคนหนึ่งที่ผมซ่อมอยู่ รุ่น compaq CQ40 ครับ หาง่ายครับ ไม่ยากหรอก
Date : 2009-12-10 22:45:46 By : tophy

No. 15

โพสกระทู้ ( 327 )

Facebook Hi5

ผมงงว่า การ์ดแลนโนตบุก มันไม่ได้ติดมากับบอร์ดหรอกหรอครับ แม้แต่พีซีสมัยใหม่ การ์ดแลนนอกก็หายากแล้วครับ

มันกลายเป็นองค์ประกอบหลักของระบบคอมพิวเตอร์ไปซะแล้วครับ และการ์ดแลนสมัยใหม่ ก็จะรองรับความเร็วระดับ

กิ๊กกะบิต ซึ่งจะไม่มีในการ์ดแลนแบบ PCI เนื่องจาก PCI ไม่สามารถส่งข้อมูลได้ถึงกิ๊กกะบิต ก็เลยต้องมี PCIe

หรือ PCIexpress มาแทนที่นั่นเองครับ
Date : 2009-12-25 02:09:44 By : indysoft

No. 16

โพสกระทู้ ( 11 )

การ์ดแลนโนตบุก มีปัญหาหรือป่าวครับ เดานะครับ
Date : 2013-01-01 16:04:34 By : DVDCD

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ใครซ่อมคอมเป็นบ้างครับ คือผมมีปญหากับการ์ดแลนนะครับ มันขึ้น error แบบนี้ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่