Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Graphic for Web > Forum > ผมไม่รู้เรืองคอมเลย คนที่ทำงานก็ดูถูก ผมเพิ่งทำงานด้านคอมพิวเตอร์ใหม่ ได้วันละ 200 ที่ทำงานจ่ายค่าแรง

ผมไม่รู้เรืองคอมเลย คนที่ทำงานก็ดูถูก ผมเพิ่งทำงานด้านคอมพิวเตอร์ใหม่ ได้วันละ 200 ที่ทำงานจ่ายค่าแรง

Topic : 031962

Guest

ผมเพิ่งทำงานด้านคอมพิวเตอร์ใหม่ ได้วันละ 200 ที่ทำงานจ่ายค่าแรงไม่ครบเซ็งมากเลยครับ เงินก็ไม่พอใช้ อยากหางานเสริม จบ แค่ ม.6 เอง

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-09-21 09:50:57 By : frank View : 2494 Reply : 35

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

อยากรู้เรื่องรัยเพิ่มเติมมั้ยหละครับ ผมว่าคนที่นี่เค้ายินดีช่วยอย่างเต็มที่ครับ

Date : 2009-09-21 09:56:59 By : Sek-Artdrinker

No. 2

โพสกระทู้ ( 22 )
บทความ ( 0 )

สู้ๆ อย่าท้อครับ อย่าคิดว่า จบ ม.6 แล้ว จะเก่งไม่ได้
Date : 2009-09-21 10:00:02 By : madoka

No. 3

โพสกระทู้ ( 483 )

อย่าไปสนใจครับ
เป็นการดูถูกให้เป็น แรงขับเคลื่อนให้เรา ยิ่งต้องเรียนรู้เพิ่มเติมให้มากกว่าเดิม
ไม่รู้อะไร ถาม อย่างเดียว google เป็นครูที่ดี

ที่ Thaicreate เป็นครอบครัวที่อบอ่น มีอะไรไม่เข้าใจถาม มีบทเรียนสอน

มีคนเคยบอกว่า คนฉลาดคือคนที่ รู้ว่าตัวเองไม่รู้ แล้วค้นหา
ส่วนคนโง่ คือคนที่คิดว่าตัวเองรู้ไปซะทุกอย่าง

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆๆๆ
Date : 2009-09-22 10:50:50 By : taobsd

No. 4

โพสกระทู้ ( 484 )

สู้ ๆ ครับ ผมเคยเจอคนจบ ปวช แต่เป็นโปรแกรมเมอร์เยอะแยะครับ
Date : 2009-09-22 17:55:28 By : onizike

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

Quote:
สู้ ๆ ครับ ผมเคยเจอคนจบ ปวช แต่เป็นโปรแกรมเมอร์เยอะแยะครับ

ผมนี่แหละครับ ปวช.ช่างศิลป์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาขอนแก่น
Date : 2009-09-22 18:59:00 By : Sek-Artdrinker

No. 6

โพสกระทู้ ( 2,794 )

นอกจากจะเป็นช่างคอมฯแล้วคุณถนัดเขียนโปรแกรมหรือชอบทำเว็บมั้ยหล่ะครับ
ผมแนะนำลองหัดทำแล้วรับงานด้านนี้เพื่อเป็นอาชีพเสริมก็ได้นะ
หรือไม่ก็ขายของตามตลาดนัดเหมือนผมมั้ย (อาชีพเสริมที่ 3)
อย่ามีอาชีพเดียวครับ ใครจะไปรู้หล่ะ ว่ามองภายนอกเราเหมือนคนไม่มีความรู้
แต่จริงๆ ในหัวเราเต็มไปด้วย Project (โม้ไปล่ะ...พูดมากกไปแล๊ะ)
Date : 2009-09-28 15:42:25 By : panyapol

No. 7

โพสกระทู้ ( 410 )

Facebook

ผมว่าวุฒิไม่สำคัญหรอกครับ

ผมจบแค่ ป.ตรี ยังไม่มีความรุ้อะไรเลย เกี่ยวกับคอมนี้ ผมว่า ประสบการณ์ในการทำงาน จะเป็นครูที่ดีที่สุดครับ
Date : 2009-09-28 16:14:41 By : zero1150kfc

No. 8

โพสกระทู้ ( 2,794 )

Portfolio <<< สำคัญนะ
Date : 2009-09-28 16:59:50 By : panyapol

No. 9

โพสกระทู้ ( 83 )

ตั้งใจคับ พยายามเค้า
ผมก้อ วุฒิ ปวส. ก้อทำงาน เปน IT อยู่ เราก้อพยายามศึกษาคับ

ทุกสิ่งไม่ยากเกินเราจะทำครับ เอาใจช่วย
Date : 2009-09-29 11:36:04 By : ultramoshi

No. 10

โพสกระทู้ ( 16 )

ค่อยๆ อ่านไปคับ

มีเพื่อนเรียนไม่จบมหาลัย เพราะเกเร

แต่ตอนนี้ เค้าศึกษาเอง

ปัจจุบันเก่งเลยคับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------
รถจักรยานยนต์ BigBike นำเข้า
Date : 2009-10-09 10:15:48 By : tumkung007

No. 11

Guest

สู้ๆ ครับ เอาคำที่เขา ดูถูกเรา มาเป็นแรงผลักดันเรา เดี๋ยวก็ทำได้เอง

เชื่อมั๊ย ธรรมดาผมจบแค่ ม.3 แล้วไปเรียน กศน. เพื่อเอาวุติ ม.6 (แต่ก็เทียบโอนเอาหลายวิชาเหมือนกัน)
เรื่องคอมฯ ไม่ได้เรียนมาเลย (สมัยก่อน ที่โรงเรียนยังไม่มีคอมฯเลย)

อาศัยว่าชอบอ่าน ชอบศึกษา
ถึงตอนนี้ ผมกำลังหัดเขียนเว็บ หัดแกะ code แล้ว

ความรู้ มันเรียนทันกันได้ครับ ถ้าเราสนใจ สู้ๆ ครับ
Date : 2009-10-09 20:39:36 By : aaa

No. 12

โพสกระทู้ ( 350 )

สู้ๆ คับ ผมขอเป็นอีกกำลังใจอีกคน ทุกคนที่ thaicreate ผมเชื่อว่าพร้อมที่จะช่วยและให้กำลังใจคุณ ดูจากผมก็ได้ ผมเจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะ จากคนที่สบายมากไม่ต้องทำอะไร แต่ต้องออกจากโรงเรียนตอนม.2 เพราะไม่อยากให้พ่อกับแม่ต้องลำบาง แต่นั้นเป็นความคิดที่ผิด ทั้งที่ท่านทั้ง 2 พร้อมจะส่งเราเรียน ไปต่อด้วย กศน. ญาติพี่น้องดูถูกว่าผมต้องติดยา ไม่มีวันได้ดี สุดท้ายผมเรียน กศน. จบเข้าราชภัฎ ไม่มีตังเรียนต่อต้องหยุดเรียนมาทำงาน ณ ตอนนี้ก็ทำให้ทุกคนได้รู้ว่าเราทำได้ คุณก็ทำได้ เป้าหมายมีไว้พรุ่งชน สู้ๆ คับ
Date : 2009-10-09 21:55:16 By : gofgof

No. 13

โพสกระทู้ ( 315 )

Facebook

สู้ๆครับ โลกเรายังมีอะไรศึกษาอีกมากมายยย ชาตินี้ศึกษากันไม่หมดหลอกครับ 555+
Date : 2009-10-16 00:01:51 By : nerobenz

No. 14

โพสกระทู้ ( 0 )

อืมอ่านหนังสือเยอะ ๆ ทำงานที่เราไม่เคยทำเช่นเขียนโปรแกรม คนเราต้องขยันขันแข็ง ผมคิดว่าคุณทำได้
Date : 2009-10-20 16:55:48 By : samarth

No. 15

โพสกระทู้ ( 2 )

สู้ๆครับ

ไม่มีใครเกิดมาแล้วเดินได้โดยไม่หัดเดิน

หนึ่งในนั้นคือตัวเราทุกคนครับ

คุณยังสามารถพิมพ์ไทยได้เลย

คุณยังสามารถอ่านไทยได้เลย

และคุณยังพูด ยังฟังไทย ได้เลย

คุณทำได้ยังไงหล๊ะครับ

ฝึก และ เรียนรู้ ไปด้วยกัน

ผมก็ไม่ค่อยเป็นอะไรเหมือนคุณ

แต่ผมเข้ามาอ่านปัญหาของหลายๆคนแล้วดูว่าเค้าแก้กันอย่างไร

อย่างนี้ดีไหมครับ

สู้ๆนะ

ผมเชื่อว่า บิลเกต ไม่ได้จบ ป.ตรี เค้าก็จบ ม.6 เหมือนคุณ

ทำไมเค้าเป็นเจ้าของ Microsoft ได้

ทำไม...

คำตอบคงอยู่ในใจแล้วครับ

เอาเป็นว่าสู้ๆนะ
Date : 2009-10-22 20:30:16 By : barekadin

No. 16

Guest

อย่าเพิ่งท้อครับ ผมก็จบแค่ กศน. ครับ ตอนแรกไม่รู้เรื่องคอมพ์เลย พยายามหนีมันตลอด แต่กลับตรงข้ามยิ่งหนีมากเท่าไหร่กลับยิ่งต้องเจอมากเท่านั่น สิ่งที่ตามมาก็คือ พอเราทำงานให้เจ้านายไม่ได้ หรือได้ไม่ดี เพื่อนร่วมงานก็ยิ่งดูถูก เจ้านายก็ยิ่งให้ความสำคัญในตัวเราน้อยลงไปอย่าเพิ่งท้อครับ เป็นกำลังใจให้ อย่าหนีมัน ทำใจให้รักมัน เราเริ่มต้นกันได้เริ่มนับ 1 แล้ว 2 3 4.....จะตามมาครับ ผมก็ก็เริ่มจาก พิมพ์เอกสารให้เจ้านาย จำได้ว่าทำงานตอนแรก พิมพ์ไม่เป็นเลยครับถึงขนาดว่า รุ่นพี่บอก ให้ Save AS เอกสาร ผมยังทำไม่เป็นเลยครับจนในที่ทำงานเขาหัวเราะกันใหญ่เลย แต่เพราะตรงนั่นแหละที่เป็นแรงผลักให้เราพยายามฝึกฝนตนเอง ขอให้มีความตั้งใจจนวันนี้เรา ผมสามารถเขียนเว็บให้ที่ทำงาน ตัดต่อวีดีโอนำเสนอต่างๆ จนตอนนี้ก็พวกที่หัวเราะผมก็ยังมาขอคำปรึกษาผมในบางเรื่องเลย.....ยังไงก็ขอให้สู้ๆ...นะครับ ที่สำคัญท้อได้แต่อย่าถอย...ครับ
Date : 2009-11-14 10:40:57 By : signalnco746

No. 17

โพสกระทู้ ( 12 )

อย่าเพิ่งท้อครับ ผมก็จบแค่ กศน. ครับ ตอนแรกไม่รู้เรื่องคอมพ์เลย พยายามหนีมันตลอด แต่กลับตรงข้ามยิ่งหนีมากเท่าไหร่กลับยิ่งต้องเจอมากเท่านั่น สิ่งที่ตามมาก็คือ พอเราทำงานให้เจ้านายไม่ได้ หรือได้ไม่ดี เพื่อนร่วมงานก็ยิ่งดูถูก เจ้านายก็ยิ่งให้ความสำคัญในตัวเราน้อยลงไปอย่าเพิ่งท้อครับ เป็นกำลังใจให้ อย่าหนีมัน ทำใจให้รักมัน เราเริ่มต้นกันได้เริ่มนับ 1 แล้ว 2 3 4.....จะตามมาครับ ผมก็ก็เริ่มจาก พิมพ์เอกสารให้เจ้านาย จำได้ว่าทำงานตอนแรก พิมพ์ไม่เป็นเลยครับถึงขนาดว่า รุ่นพี่บอก ให้ Save AS เอกสาร ผมยังทำไม่เป็นเลยครับจนในที่ทำงานเขาหัวเราะกันใหญ่เลย แต่เพราะตรงนั่นแหละที่เป็นแรงผลักให้เราพยายามฝึกฝนตนเอง ขอให้มีความตั้งใจจนวันนี้เรา ผมสามารถเขียนเว็บให้ที่ทำงาน ตัดต่อวีดีโอนำเสนอต่างๆ จนตอนนี้ก็พวกที่หัวเราะผมก็ยังมาขอคำปรึกษาผมในบางเรื่องเลย.....ยังไงก็ขอให้สู้ๆ...นะครับ ที่สำคัญท้อได้แต่อย่าถอย...ครับ
Date : 2009-11-14 10:57:13 By : signalnco746

No. 18

Guest

แต่ละคนก็ด้อยการศึกษาด้วยกันทั้งนั้น 5555 แต่ไม่ด้อยความพยายาม คุณคงไม่เชื่อว่า ผมจบม.3เอง
เปิดคอมยังไม่เป็นเลย ไม่กล้าแม้แต่จะจับมัน สุดท้าย ผมต้องกลายมาเป็นเว็บมาสเตอร์ เว็บดีไซด์ให้กับคนที่จบสูงๆ มาทั้งนั้น ไม่มีใครรู้สักคนว่าผมจบ ม.3 ลองค้นหาแรงกระตุ้นในใจดู อย่างผมคิดว่าต้องหาอะไรทำเพื่อครอบครัวมีกินมีใช้ เห็นเขาทำได้ ก็ซื้อหนังสือมาอ่าน อ่านวันละหลาย ๆ รอบ แล้วลงมือทำ คอมพังก็ซ่อมยอมเสียเงินเพื่อซื้อความรู้ จะไปเรียนจริงๆ จัง ๆ ค่าเรียนเป็นหมื่น จะไปเอาตังค์ที่ไหน

ตอนนี้ผมมีงานประจำและทำเว็บไซด์ให้กับบ.และห้างร้านต่างๆ มากมาย (แต่ก็ยังจนอยู่5555)

สู้เขา มือ ทีน เหมือนกัน ใครจะหัวเราะชั่งมัน คนไม่รู้นี่หว่า คุณอาจจะรู้ในสิ่งที่เขาไม่รู้ก็ได้ แล้วค่อยหัวเราะทีหลังนะ
Date : 2009-11-20 17:56:51 By : เอก

No. 19

โพสกระทู้ ( 2 )

สนใจและใส่ใจครับ ศึกษาอย่างจริงจัง เป็นแน่นอนครับ คอมพิวเตอร์ไม่ยากอย่างที่คิด ซ้ำยังสนุกมากกว่า และยังมีอากู๋ (Google) ของเราตอบคำถามได้แทบทุกอย่าง อยากได้อะไรเดี๋ยวไปขอเขารับรองได้แน่นอนครับ อิๆ
Date : 2009-12-30 08:01:35 By : Neverdie

No. 20

โพสกระทู้ ( 59 )

มาให้กำลังใจครับ ปริญญาไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับการทำงานน่ะครับ เป็นแค่ใบเบิกทางเท่านั้นเอง

เข้มแข็งหน่อยน่ะครับ เราลูกผู้ชาย ท้อได้แต่อย่าถอย
Date : 2009-12-30 20:04:14 By : debutant

No. 21

โพสกระทู้ ( 212 )

ผมสารพัดช่างครับ ตอนนี้เป็น senior webmaster ได้มาเพราะ อ่านหนังสือเยอะ ๆ + thaicreate
Date : 2009-12-31 21:18:09 By : designbyrod

No. 22

โพสกระทู้ ( 468 )

ประสบการณ์และความรู้ ไม่นัดว่าจบมา ม. 6 หรือ ป.เอก
อยู่ที่ว่าเรามีความพยายามมากแค่นัย และมีความอดทนระดับใด
ถ้าผ่านจุดนี้ได้ ชีวิตก็สบาย สุดท้ายก็บอกอย่าท้อ สู้เราต้องสู้

Date : 2010-01-11 23:58:09 By : parita

No. 23

โพสกระทู้ ( 5 )

สู้ๆครับ ความพยายามอยู่ทีไหนความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั้น
Date : 2010-01-22 09:12:03 By : makiha

No. 24

Guest

อย่าท้อไปเลย เราจบ ปวส เอกคอมพิวเตอร์ยังไม่เก่งเรื่องคอมเลยทำไงได้เราไม่เก่งจะทำอย่างไร
Date : 2010-06-11 14:36:18 By : กะโปโล

No. 25

Guest

[/b][b]อย่าท้อนะให้กำลังค่ะ
Date : 2010-06-11 14:40:24 By : เด็กกะโปโลค่ะ

No. 26

โพสกระทู้ ( 212 )

ผมก็เคยโดนดูถูก เหมือนกัน ตอนนี้ ผมได้เงินเดือน + ร้ายได้มากกว่าคนนั้น สองเท่า เเต่ไม่สำคัญเท่าความรู้ที่ผมได้ การเเก้ปัญหา รับผิดชอบ ทำให้ผมเป็นระดับผู้บริหาร ฝ่ายสารสนเทศ เเต่ เค้า ยัง คงที่เหมือนเดิม ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่
เพราะ ผม อ่านหนังสือมากกว่า
เพราะ ผม ลงทุนไปกับความรู้ใหม่ ๆ
เพราะ ผมมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ เเนะนำ
เพราะ ผมมี thaicreate.com

Date : 2010-06-22 09:37:28 By : rod

No. 27

โพสกระทู้ ( 308 )

Facebook Blogger

ใช่ครับ thaicreate แห่งนี้ ให้อะไรเรามากมาย
Date : 2010-06-22 19:42:19 By : blacklion

No. 28

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

ตอนผมจับคอมครั้งแรกตอน ม.6(กศน ม.3-ม.6) คำไปเรื่อยๆอาศัยกูเกิลเป็นคีย์เวิร์ด ตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ จึงศึกษาด้วยตัวเองทั้งหมด โปรแกรมไหนที่มีสอนบนเว็บผมทำตามหมดเลยครับ ก็เยอะอะนะ 20 กว่า โปรแกรม ขณะนั้นครับ..ต่อมาจบ กศน.ม.6 จึงมาเรียนต่อ ปวส. ได้จับคอมเยอะกว่าเดิม ได้รู้ในสิ่งที่ควรรู้พื้นๆเพราะว่าที่โรงเรียนเขาสอนเราแค่พื้นๆ(พื้นฐาน) แต่ผมเอาพื้นๆนั้นมาแปรสภาพให้มันเป็น advance ด้วยการต่อยอดจากของเดิม เจาะระบบนั้นให้ลึกๆ แล้วจะเข้าใจไปเอง ผมจะบอกว่าช่วงเวลาที่กล่าวมานี้ ผมทำงานเป็นช่างแอร์ครับ ซึ่งจะใช้คอมน้อยมาก แต่ผมหัดศึกษาหาความรู้ด้วยตัวเอง เอาเวลาว่างไปทำคอมตัวเองให้พัง แล้วซ่อมมันให้ได้ จนพัฒนามาเรื่อย จนถึงเขียนโปรแกรมได้ ขณะผมเรียนอยู่ ปวส. ผมเปลี่ยนงานหลายที่เลยครับ จนมาได้งานใหม่ที่ให้ผมได้มาเขียนโปรแกรมจริงๆมากขึ้นก็ที่นี่แหละครับ และจนถึงปัจจุบัน......ได้เป็นโปรแกรมเมอร์ ประจำบริษัทไปแล้วครับ
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถึงเราจะจบชั้นไหนมันไม่สำคัญครับ สำคัญที่ความพยายาม ว่าเรามีแค่ไหน ถ้าให้ผมเล่าชีวิตของผม ก็คงจะพอๆๆกับ นิทานของ นาธานล่ะครับ ประสบการณ์เป็นตัวสอนเรา ความพยายามคอยพลักดัน เก็บเกี่ยวความรู้และประสบการณ์ให้มากๆ อนาคต เมื่อเราเก่งแล้ว เราจะเล่นตัว หรือจะ เรียกค่าแรงเท่าไหร่ก็ได้...ขอให้ศึกษาและเอาจริงเอาจังกับมันครับ..... จงสู้ต่อไป ทาเคชิ!!!<>
Date : 2010-07-09 16:50:55 By : Dragons_first

No. 29

โพสกระทู้ ( 25 )

ตอนจบ ปตรีออกมาทำงานใหม่ๆ
ผมยังคิดเลยว่า ม.สอนอะไรเรามา(วะ)
สุดท้าย คุ้ยโค้ดชาวบ้านครับ(เหมือนขโมยมั้ย)
เรียนสูงอย่างเดียวไม่ได้ช่วยให้เก่งครับ สู้ๆ
Date : 2010-08-02 09:25:54 By : loginthc

No. 30

โพสกระทู้ ( 43 )

เคยได้ยินคำพูดที่ว่า " เก่งไม่กลัว กลัวขยัน" หรือเปล่าจ๊ะ

ถ้าน้องชอบคอมพิวเตอร์จริงๆ หมั่นเขียนบ่อยๆ ก็เก่งเองล่ะจ๊ะ

หากมีปัญหาก็เข้ามาถามในเว็บนี้ได้เสมอจ๊ะ
Date : 2010-08-02 10:21:53 By : tiggerOne

No. 31

โพสกระทู้ ( 702 )

เอาใจช่วยครับผม อย่าไปใส่ใจกับคนที่คิดแบบนั้น ผมว่าเขาคงอยุ่ได้ไม่นานครับ เพราะคนเราไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิดครับ ทุกอย่างเกิดจากการเรียนรู้ทั้งนั้นครับ
Date : 2010-08-02 10:28:50 By : ddsiam

No. 32

โพสกระทู้ ( 3 )

Twitter Facebook

สู้ๆๆ อย่างเดียวไม่พอครับ ต้องมีสติ+ปัญญา+สมาธิ+สิ่งที่ชอบ (อยากทำมากกก) ลุยเลยไม่ต้องฟ้งเสียงใครๆๆ ศึกษาเข้าไป คอมพิวเตอร์มีหลายสาขา ศึกษาเท่าไรก็ไม่จบ เพราะเทคโนโลยี่ก้าวไปข้างหน้าตลอดเวลา ถ้าคุณขยันหาความรู้ตลอดเวลา ความรู้นั้นไม่จำเป็นต้องอยู่ในรั่วมหาวิทยาลัยเสมอนะ ความรู้มีทุกหนแห่งในโลก รับประกันว่าคุณก็เก่งไม่แพ้ใคร ในโลกนี้ไม่มีใครเก่งเกินใคร และก็ไม่ใครโง่เกินใคร ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเอง จำไว้ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน"
Date : 2010-08-02 10:52:19 By : Thitichot

No. 33

โพสกระทู้ ( 1 )

มาโพสที่เว็บนี้ได้ก็แปลว่าเล่นเป็นแล้วแหละ...(จากไม่รู้เรื่องคอมเลย..)

อ่านหนังสือให้มากไว้ครับ...
Date : 2010-08-04 15:41:16 By : Elfaria

No. 34

โพสกระทู้ ( 11 )

thaicreate แห่งนี้ ให้อะไรเรามากมาย ทั้งความรู้ น้ำใจ ดีๆ ที่นี้ ทีมากเลยครับ
คนเรา ท้อได้ แต่อย่าถอย ขอให้มีความมุมานะ ความสำเร็จ อยู่ไม่ไกล เกินเอื้อม
สู้ๆครับ ความสำเร็จ ได้มาไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยาก ขอแค่ความตั้งใจที่แน่วแน่
ความสำเร็จ นั้นจะเป็นของคุณ
Date : 2010-08-11 08:15:03 By : utaen191

No. 35

โพสกระทู้ ( 321 )
บทความ ( 5 )

Twitter Facebook

ผม ช่างยนต์ครับ จะต่อสาขาคอม คนสัมภาษณ์ยังดูถูก ทุกวันนี้ก็ยังเขียนโปรแกรมได้

อดีตไ่ม่่สำคัญ ปัจจุบัน สำคัญกว่า

คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาด แต่คนฉลาดมักตกเป็นขี้ข้าของคนที่แกล้งโง่

ใครดูถูกปล่อยเขาไปก่อนครับ ไว้หัวเราะทีหลังดังกว่า
Date : 2010-08-11 16:11:28 By : kenessar

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ผมไม่รู้เรืองคอมเลย คนที่ทำงานก็ดูถูก ผมเพิ่งทำงานด้านคอมพิวเตอร์ใหม่ ได้วันละ 200 ที่ทำงานจ่ายค่าแรง

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่